how to get home loan in india स्वतःचे घर बांधण्यासाठी गृह कर्ज कसे मिळवावे…?

 

नमस्कार मित्रांनो आज आपण घर बांधकाम करण्यासाठी लोन कसे घेता येईल याची सविस्तर माहिती पाहणार आहोत रेडी टू इन द घर खरेदी करणे किंवा बांधकामा मधील मालमत्ता बुक करणे याशिवाय लोक प्लॉटवर घर बांधण्यासाठी गृह कर्ज देखील घेतात अशा कर्जांना बांधकाम कर्ज देखील म्हणतात आणि ते भारतातील सर्व प्रतिष्ठित सावकार देतात नियमित कर्जांच्या तुलनेने बांधकाम कर्ज मंजूर आणि वितरणाची प्रक्रिया थोडी वेगळी आहे चला तर पाहूया याची सविस्तर माहिती how to get home loan in india.

हे देखील लक्षात घ्या की ग्रह बांधणी कर्ज हे गृह कर्ज किंवा प्लॉट कर्जासारखे नाही वेगवेगळ्या किमती व्यतिरिक्त या दोन्ही प्रकारच्या कर्जाच्या अटी आणि नियम देखील भिन्न आहेत परतफेडच्या कालावधीतही फरक आहे बांधकामासाठी कर्ज मंजूर करण्याची आणि वितरणाची प्रक्रिया नियमितग्रह कर्जाच्या प्रक्रियेपेक्षा थोडी वेगळी आहे.

how to get home loan in india गृह बांधकाम कर्ज पात्रता काय आहे.

तर मित्रांनो जर तुम्हाला घर बांधकामासाठी कर्ज घ्यायचे असेल तर अर्जदाराने खालील पात्रता पूर्ण करणे आवश्यक आहे.

  • वय 18 ते 65 वर्ष असावे
  • निवास स्थिती भारतीय NRI किंवा परदेशी भारतीय असणे आवश्यक आहे.
  • क्रेडिट स्कोर 750 पेक्षा जास्त.
  • उत्पादन दर महिना रुपये 25000 च्या वर.
  • रोजगार स्वयंरोजगार किंवा रोजगार.

सिबिल स्कोर खराब झाला असेल, तर काळजी कशाला सुधारण्यासाठी या टिप्स फॉलो करा

 

मर्जीन मनी
how to get home loan in india मित्रांनो इतर कोणत्याही गृह कर्जाप्रमाणे कर्जदाराला घराच्या बांधकामासाठी मर्जी मनी द्यावी लागते हे ग्रह कर्जाच्या रकमेवर अवलंबून आहे जर भूखंड नुकताच घेतला असेल तर तुमच्या योगदानाची गणना करताना प्लॉटची किंमत विचारात घेतली जाते.

तुमच्या योगदानाची गणना करताना प्लॉटची मूल्य किंमत विचारात घेतली जात नाही तर तो तुम्हाला वारसा म्हणून किंवा भेट म्हणून मिळाला असेल किंवा तो खूप वर्षे पूर्वी खरेदी केला असेल.

कर्ज वाटप
बांधकाम कर्जाचे वितरण भागांमध्ये केले जाईल कारण बांधकामाच्या प्रगतीच्या आधारावर पैसे दिले जातील तुम्ही बिल्डरकडे बांधकामा मधील प्लॉट बुक करतात त्यावेळी हीच प्रक्रिया अवलंबिली जाते जरी सरकार

how to get home loan in india तुम्ही तुमचे योगदान म्हणून मान्य केल्याशिवाय आणि त्यांचा पुरावा सादर केल्याशिवाय कोणतेही पैसे देणार नाहीत बँकेकडून पेमेंटचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला घरची छायाचित्रे आणि घराच्या पूर्णत्वाचा टप्प्याशी संबंधित प्रमाणपत्रे वास्तुविधारक किंवा स्थापत्य अभियंता यांना सादर करावी लागणार आहेत.

सविस्तर माहिती पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा

 

कोणती कागदपत्रे आवश्यक आहेत.

तुमच्या मालकीच्या जमिनीवर घर बांधण्यासाठी तुमच्या ग्राहकाला जाणून घ्या केवायसी आणि उत्पादनाच्या कागदपत्रे तुम्हाला कागदपत्रे सरकारला दाखवावी लागतील यामुळे तुमची जमिनीची मालकी सिद्ध होईल जमिनीचा हात तुकडा फ्री होल्ड प्लॉट किंवा डी डी ए सिडको यासारख्या विकास प्रधान्यकरणांनी दिलेला भूखंड देखील असू शकतो भाडेतत्त्वावरील जमिनीवरील ही तुम्हाला कर्ज मिळू शकते परंतु भाडेपट्टी जास्त कालावधीसाठी असावी तुम्हाला मालमत्तेबाबत कोणतेही भर नियम प्रमाणपत्र देखील सादर करावे लागणार आहेत.how to get home loan in india

भूखंडाच्या कागदपत्र वितरित प्रस्तावित घराचा आराखडा आणि लेआउट सादर करावा लागेल ज्याला ग्रामपंचायत किंवा स्थानिक स्वराज्य संस्थांनी मान्यता दिली आहे तुम्हाला बांधकामाच्या खर्चाचा अंदाज देखील द्यावा लागेल जो वास्तविकारक किंवा सिव्हिल इंजिनियरने प्रमाणित केला आहे या दस्तव्याजाच्या आधारे सरकार तुमची पात्रता आणि सबमिट केलेल्या खर्चावर समाधानी असल्यास तो अटी व शर्तीच्या आधारे तुमचे गृह कर्ज मंजूर करेल.

पीएम गृह कर्ज घर बनवण्यासाठी 50 लाख रूपये लोन🏡*

 

कर्ज वाटप

how to get home loan in india बांधकाम कर्जाचे वितरण भागामध्ये केली जाईल कारण बांधकामाच्या प्रगतीच्या आधारावर पैसे दिले जातात तुम्ही बिल्डरकडे बांधकाम मधील करतात तेव्हाही हीच प्रक्रिया अवलंबली जाते जरी सरकार.
तुम्ही तुमची योगदान म्हणून मान्य केल्याशिवाय आणि त्याचा पुरावा सादर केल्याशिवाय कोणतेही पैसे देणार नाही बँकेकडून पेमेंटचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला घराची छायाचित्रे आणि पूर्ण तत्त्वाचा पैसे संबंधित प्रमाणपत्र वास्तविकारक किंवा स्थापत्य अभियंता यांना सादरी करावी लागतात कर्ज देणारा एक अंतरीत तुम्ही सगळे केलेल्या प्रमाणपत्रावर आणि छायाचित्रावर अवलंबून राहू शकतो किंवा तांत्रिक व्यक्तीला पडताळणी करण्यासाठी सोपवू शकतो त्यामुळे बांधकाम त्वरित पूर्ण झाल्यास सरकार लवकर पैसे देईल.

Sbi,Hdfc,ltd,ICIC, बँक इत्यादी बांधकाम कर्ज विभागात खूप सक्रिय आहेत तथापिका कर्ज देणारे सर्व सरकार बांधकाम कर्ज देखील देतात असे नाही काही सरकारांना स्वयंपूर्ण मालमत्तेसाठी कर्ज देण्यास सोयीचे नसते.

बांधकामासाठी एसबीआय गृह कर्ज नियम how to get home loan in india

सार्वजनिक क्षेत्रातील बँक सीएसबीआय घराच्या बांधकामासाठी होम लोन देते तुम्ही एसबीआय अंतर्गत प्लॉटवर घर बांधण्यासाठी कर्ज देखील घेऊ शकता हे कर्ज घेत असताना त्यांनी कर्ज मंजूर झाल्यापासून पाच वर्षाच्या आत घराचे बांधकाम पूर्ण केले आहे याची खात्री करावी लागते ग्राहकाला मिळू शकणारी कमल कर्ज रक्कम पंधरा कोटी रुपये पर्यंत आहे आणि परतफेडीचा कालावधी दहा वर्षाचा असेल,

शेत जमीन खरेदी करण्यासाठी 100 टक्के अनुदान योजना शासन निर्णय पहा

 

गृह कर्ज घेण्यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवा.

झेब्रा बांधकाम कर्ज घेण्याची योजना आखत आहेत त्यांनी हे लक्षात ठेवले पाहिजे की सर्व सावकार या श्रेणीतील कर्ज देत नाहीत त्यामुळे जवळच्या शाखेत जाण्यापूर्वी त्यांनी बांधकाम कर्ज दिले आहे काय नाही हे त्यांचे संकेतस्थळ तपासा बँक कर्जाची पूर्ण रक्कम एकाच वेळी देत नाहीत हे देखील ग्राहकांनी लक्षात ठेवले पाहिजे ही बांधकामाच्या प्रगतीवर अवलंबून आहे.

कर्जासाठी अर्ज करण्यापूर्वी या बाबी लक्षात ठेवा.

how to get home loan in india गृह कर्जासाठी अर्ज करण्यापूर्वी तुम्ही अनेक घटकांचा विचार केला पाहिजे.
EMI चिघळणार करासाठी बँकेकडून म्हणून कर्जत करणाऱ्या ग्राहकांना दर महिना एक विचित्र कमी मध्ये मोरक म्हणजेच मोरकम आणि व्याज याचा समावेश असेल त्यामुळे तुम्हाला भरावा लागणार आहे आणि त्याची तुमची उत्तराची तुलना करा याद्वारे तुम्ही उत्पादनासह कर्जाची परतफेड करू शकाल की नाही हे ठरू शकणार आहात.

व्याजदर बँका विविध प्रकारचे कर्ज देतात आणि त्याचे व्याज देखील भिन्न असतात कर्जाचा कालावधी जितका जास्त असेल तितके जास्त व्याज भरावे लागेल म्हणून ग्राहकांनी योग्य व्याजदर आणि मुदतीची निवड करावी जेणेकरून कोणत्याही आर्थिक भाराशिवाय कर्जाची परतफेड करू शकतील.

योग्य संस्था अनेक वित्तीय संस्था नवीन घर बांधण्यासाठी कर्ज देतात कर्ज मिळवण्यासाठी तुमच्यासाठी विश्वासनीय आणि सुरक्षित संस्था निवडणे हे महत्त्वाचे ठरणार आहे.

मित्रांनो लक्षात घ्या आपल्याला वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न.

तर भूखंडावर घर बांधण्यासाठी लोक स्वतः किंवा कंत्राट दाराद्वारे गृह कर्ज घेऊ शकतात अशा कर्जांना बांधकाम कर्ज म्हणतात SBI,HDFC,Ltd,ICIC, बँक इत्यादी कामकाज कर्ज विभागात खूप सक्रिय आहेत.आता आपली ग्रह कर्ज देणारे सर्व सावकार बांधकाम कर्ज देखील देतात असे नाही.

गृहनिर्माण कर्जासाठी अर्ज कसा करावा याची संपूर्ण माहिती.

जर मालमत्तेवर अद्याप निर्णय झाला नसेल आणि इतरही एखाद्याला ग्रह बांधकाम कर्जासाठी अर्ज करायचा असेल तर त्याने तिने पूर्व मंजूरग्रह कर्जासाठी अर्ज केला पाहिजे एखाद्याचे उत्पन्न क्रेडिट स्कोर आणि इतर घटकावर आधारित असते.

हे सुद्धा नक्की पहा लोन विषयी सविस्तर माहिती पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights