maharashtra e shram card payment status ई- श्रम कार्ड 1100 रुपयाची पेमेंट जारी केले आहे, लगेच विश्राम कार्ड स्टेटस इथे पहा…!

maharashtra e shram card payment statusनमस्कार मित्रांनो रोजगार मंत्रालय हे भारत सरकार द्वारे चालविल्या जाणाऱ्या मंत्रालयापैकी एक आहे. कामगाराच्या हितासाठी फायदे आणि रोजगार प्रदान करते आणि कामगाराच्या सुरक्षितेची काळजी घेतात. या अंतर्गत कामा करण्यासाठी समाजात आर्थिक आणि सामाजिक सुरक्षा प्रदान करण्याकरता आणि प्रोत्साहन देण्यासाठी अनेक कार्यक्रम राबवले जातात .त्याची अंमलबजावणी कामगाराचे हित लक्षात घेऊनच करण्यात आली आहे.

आणि सरकारने कामगारांना दिलेल्या विम्याची रक्कम अंदाजे 200000 लाख आहे, जी कामगारांना अपघात विम्याच्या रूपात दिली जाणार आहे. जर एखादा कामगार अपघातात सापडला किंवा तो अपंग झाला तर अशा परिस्थितीत कामगारांच्या कुटुंबांचा विमा उतरला उतरला जाईल. याची रक्कम दिले जाते अतिशय अपंगत्व बाबतीत 100000 लाखाची मदत दिली जात आहे maharashtra e shram card payment status.

MahaJyoti Free tablet Yojana 2024 दहावी पास विद्यार्थ्यांसाठी आनंदाची बातमी फ्री टॅबलेट योजना 2024 असा करा ऑनलाईन अर्ज

सरकारने ई- श्रम कार्ड मध्ये नोंदणी केलेल्या कामगारांना पेन्शनची तरतूद देखील केली आहे.ज्याचा सध्या सरकार विचार करत आहे. ही लेबल कार्ड योजनेचा लाभ घेण्यासाठी देशभरात सुमारे 28.85 कोटी कामगारांनी नोंदणी केली आहे ज्यांना लेबल कार्डही देण्यात आले आहेत,

maharashtra e shram card payment status आजपर्यंत झालेल्या नोंदणी पैकी सर्वाधिक आठ कोटी कामगारांची नोंदणी उत्तर प्रदेशातून झाली आहे आणि पश्चिम बंगाल वितरित विहार सारख्या अनेक राज्यातील लोकांनीही नोंदणी केली आहे जेणेकरून त्यांना या योजनेचा लाभ मिळू शकेल.

Maharashtra Governor आत्ताची सर्वात मोठी बातमी शिंदे सरकारकडून, विद्यार्थ्यांना उच्च शिक्षणात 100% शुल्क माफ, जाणून घ्या

ई- श्रम  कार्डामध्ये नोंदणीची प्रक्रिया

maharashtra e shram card payment status करण्यासाठी नोंदणी करण्यासाठी तुम्हाला प्रथम अधिकृत वेबसाईट पृष्ठावर जावे लागेल, अधिकृत वेबसाईट उघडल्यानंतर नोंदणीवर क्लिक करा आणि जो ऑप्शन येईल त्यात तुमचा नंबर टाका जो आधार कार्डशी लिंक आहे. यात शिवाय तुम्हाला कोड देखील टाकावा लागेल, या प्रक्रियेनंतर तुम्हाला सेंड ओटीपी पर्याय निवडावा लागणार आहे. आणि तिथे तुम्हाला क्लिक करावे लागेल ओटीपी टाकल्यानंतरही श्रम कार्ड साठी नोंदणी फॉर्म तुमच्यासमोर उघडणार जिथे तुम्ही सहज नोंदणी करू शकतात.

ई- श्रम कार्डासाठी पात्रता भारत सरकारद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी ज्यांचे वय 16 ते ५९ वर्ष दरम्यान आहे तोच नागरिक नोंदणी करू शकतो. नोंदणी केल्यानंतर 1 बारा अंकी अद्वितीय कोड प्राप्त होतो ज्यांच्या मदतीने भारत सरकारच्या विविध योजनेचा लाभ घेता येणार आहे. आणि या योजनेमध्ये सहभागी होऊन रोजगाराच्या संधी देखील मिळू शकतातmaharashtra e shram card payment status.

श्रम कार्ड पेमेंट तपासण्यासाठी

          येथे क्लिक करा

ई- श्रम कार्ड पेमेंट कसे तपासायचे

maharashtra e shram card payment status भारत सरकारने जारी केलेल्या आश्रम कार्डचा लाभ लाखो कामगारांनी कामगारांना मिळतो भारतात राहणाऱ्या कामगारांना हे कार्ड बनवणे अत्यंत आवश्यक आहे. सरकारने कामगारांच्या हितासाठी हे पोर्टल सुरू केले आहे याची सुरुवात गेल्या वर्षी सुरु करण्यात आली आहे करोडो लोक या पोर्टलवर नोंदणीकृत आहेत नोंदणी केली आहे. आणि त्यांचे कार्डUAN  देखील बनवले गेले आहेत.

भारत सरकारकडून आय कार्ड धारकांना आजपर्यंत अनेक खाते देण्यात आले आहेत कामगारांना फायदे मिळाले आहेत आता कामगार आगामी हप्त्याची वाट पाहत आहेत. आणि त्यांनाही श्रम कार्ड पेमेंट स्थिती जाणून घ्यायचे आहे या लेखाद्वारे श्रम कार्ड पेमेंटची स्थिती जाणून घेण्यासाठी माहिती दिली आहे. जी करू शकतातmaharashtra e shram card payment status.

maharashtra e shram card payment statusत्यानंतर तुम्ही तुमची स्थिती जाणून घेऊ शकता ही श्रम कार्ड मधील तुमची पेमेंट स्थिती जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला त्यांच्या अधिकृत पेजवर जावे लागेल त्यासाठी तुम्हाला काही नियमाचे पालन करावे लागेल ज्याद्वारे तुमची पेमेंट तपासू शकता.

श्रम कार्ड पेमेंट तपासण्यासाठी

          येथे क्लिक करा

लेबर कार्ड चा दुसरा हप्ता कधी मिळणार

maharashtra e shram card payment status,ई-श्रम काढाच्या दुसऱ्या हप्त्याचे पैसे फेब्रुवारी आणि मार्च महिन्यापर्यंत कामगारांच्या खात्यावर जमा होणारा, असल्याची माहिती सुत्रांकडून वरती दिली जात आहे. भारत सरकारद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या या कार्यक्रमाद्वारे कामगारांना ई- श्रम कार्ड दिले जाते.

हे वरील लेखात सविस्तरपणे स्पष्ट केले आहे. अशा आहे.की हा लेख तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरणार आहे यामुळे तुम्हाला सविस्तर माहिती दिली असेल, जी तुम्ही तुमच्या जवळच्या लोकांसोबत शेअर करू शकता. जेणेकरून प्रत्येकाला ईश्रम कार्ड बद्दल उपयुक्त माहिती मिळेल.

ई-श्रमअधिकृत पोर्टलवर

जाण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights