E-Write System: आता तलाठ्याकडे न जाता वारसांची नोंदणी करा, घरबसल्या 7/12 मधील चुका दुरुस्त करा, कागदपत्रे पहा, ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया.

E-Write System: आता तलाठ्याकडे न जाता वारसांची नोंदणी करा, घरबसल्या 7/12 मधील चुका दुरुस्त करा, कागदपत्रे पहा, ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया.

भूमी अभिलेख विभागाने वारसांची नोंदणी, मयत व्यक्तीचे नाव कमी करणे, कर्जमुक्ती आदी महत्त्वाच्या कामांसाठी अर्ज भरण्यासाठी ‘ई-हक्क’ प्रणाली उपलब्ध करून दिली आहे. एवढेच नव्हे, तर त्यात काही त्रुटी असल्यास अर्ज भरल्यास, त्या त्रुटींची नोंद या पोर्टलवर अर्जदाराच्या लॉगिनमध्ये तलाठाकडून केली जाईल, त्यामुळे त्रुटी ऑनलाइन देखील दुरुस्त करता येतील. बदल नोंदवण्यासाठी ‘ई-हक्क’ प्रणाली उपलब्ध करून देण्यात आली आहेE-Write System.

या प्रणालीद्वारे आतापर्यंत दोन कोटींहून अधिक ऑनलाइन व्यवहारांची नोंद झाली आहे. बदलांपैकी या नोंदणीकृत यादीच्या आधारे केवळ 26 लाख 50 हजार नोंदी झाल्या आहेत.

Agriculture Land Record :महाराष्ट्रात एका शेतकऱ्याकडे किती एकर शेतजमीन असू शकते? कायदा काय म्हणतो ते वाचून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल.!

या प्रणालीद्वारे बदल नोंदणीसाठी तलाठी आणि अर्जदार यांच्यात एक लिंक तयार करण्यात आली आहे जेणेकरून नागरिकांना ही सुविधा घरबसल्या मिळू शकेल.

वारस नोंदणी करण्यासाठी किंवा मयत व्यक्तीचे नाव कमी करण्यासाठी, तलाठी कार्यालयात न जाता, वेबसाइटला भेट देऊन, जिल्हा तालुका आणि गाव निवडून आणि फेरफार अर्जाची संपूर्ण माहिती भरल्यास, अर्ज थेट तलाठी लॉगिनमध्ये प्रदर्शित केला जाईल. . अर्ज मंजूर होताच तलाठी बदलाची नोंद करू शकणार आहेत.

Mahabhulekh : भूमी अभिलेख ऑनलाइन 7/12, Digital Signature 7/12 Online Maharashtra

 

अर्ज स्वीकारताच, अर्जदाराला एसएमएस प्राप्त होईल. ज्यामध्ये फेरफार क्रमांकाचा उल्लेख असेल. त्रुटी आढळल्यास पूर्ततेसाठी अर्जदाराने नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांक. त्याच क्रमांकावर एसएमएस पाठवला जाईल. त्यामुळे ही वेबसाइट केवळ अर्ज भरण्यासाठी नाही तर चुका सुधारण्यासाठीही आहेE-Write System.

अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights