Mahabhulekh : भूमी अभिलेख ऑनलाइन 7/12, Digital Signature 7/12 Online Maharashtra

Mahabhulekh : भूमी अभिलेख ऑनलाइन 7/12, Digital Signature 7/12 Online Maharashtra

Mahabhulekh : भूमी अभिलेख ऑनलाइन 7/12, Digital Signature 7/12 Online Maharashtra महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांसाठी जमिनीशी संबंधित माहिती आणि जमिनीच्या नोंदी म्हणजेच ऑनलाइन सातबारा देण्यासाठी राज्य सरकारने महाभूलेख अर्थात महाराष्ट्र भूमी अभिलेख हे पोर्टल सुरू केले आहे. या पोर्टलच्या माध्यमातून पुणे, नाशिक, औरंगाबाद, नागपूर, कोकण आणि अमरावती प्रशासकीय विभागातील सर्व जिल्हे व गावांचे सातबार राज्य सरकारने उपलब्ध करून दिले आहेत, या पोर्टलच्या मदतीने तुम्हाला महाभू नक्षा, या महत्त्वाच्या जमिनींचे ऑनलाइन रेकॉर्ड मिळू शकते. ठिकाणे आणि खतौनी. क्रमांक, खेवत क्रमांक, खसरा क्रमांक इत्यादी सर्व माहिती मिळू शकते. आणि आजच्या लेखात आम्ही तुम्हाला महाभुलेकेशी संबंधित सर्व माहिती सांगणार आहोत, तरी कृपया हा लेख शेवटपर्यंत वाचा. (Digital Signature 7 12 Online Maharashtra)

महाभूलेख ऑनलाइन सातबारा महाराष्ट्र 2023

महाराष्ट्रातील पुणे, नाशिक, औरंगाबाद, नागपूर, कोकण आणि अमरावती प्रशासकीय विभागात राहणाऱ्या नागरिकांना जमीन आणि जमिनीच्या नोंदी इत्यादींशी संबंधित माहिती देण्यासाठी महाराष्ट्र शासनाने “महाभुलेख पोर्टल” हे पोर्टल सुरू केले आहे. ज्या कोणालाही महाराष्ट्र राज्यातील जमिनीबद्दल जाणून घ्यायचे आहे ते या पोर्टलद्वारे जमिनीशी संबंधित सर्व माहिती ऑनलाइन मिळवू शकतात. महाभूलेख पोर्टलच्या माध्यमातून राज्यातील शेतकऱ्यांना डिजिटल सातबारा, ऑनलाइन सातबारा, सातबारा उतारा अशी जमिनीशी संबंधित माहिती मिळणार असल्याने राज्यातील शेतकऱ्यांना सतत सरकारी कार्यालयात जाण्याची गरज भासणार नाही, ते पूर्ण करू शकतात. घरबसल्या त्यांच्या शेतीची ऑनलाइन माहिती.

⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

एक शेतकरी एक डीपी योजना 2023 ऑनलाइन अर्ज

महाराष्ट्र सातबारा उतारा ऑनलाईन

महाभूलेख पोर्टलच्या माध्यमातून राज्य सरकारने शेतकऱ्यांना शेतीशी संबंधित सर्व माहिती उपलब्ध करून दिली आहे, तुम्ही ऑनलाइन सातबारा पाहू शकता, तसेच ऑनलाइन 8 अ, तुम्ही डाउनलोड करून त्याची प्रिंटही घेऊ शकता, परंतु लक्षात ठेवा की महाराष्ट्राने महाभूलेख ऑनलाइनवर दिलेला आहे. सातबारा, 8अ, डिजिटल सातबारा हे सरकारी कामासाठी वैध नसून तुम्ही ते फक्त वैयक्तिक कामासाठी वापरू शकता.

योजना महाभूलेख
राज्य महाराष्ट्र
लाभार्थी महाराष्ट्रातील नागरिक
विभाग महाराष्ट्र कृषी विभाग
अधिकृत वेबसाइट येथे क्लिक करा

 

भूमि अभिलेख महाराष्ट्र पोर्टलचा उद्देश

राज्यातील शेतकऱ्यांना ऑनलाईन सुविधा देण्यासाठी महाराष्ट्र शासनाने महाभूमी अभिलेख पोर्टल सुरू केले असून, महाभूलेख पोर्टल नसताना राज्यातील जनतेला ऑनलाईन सातबारा, जमिनीशी संबंधित कागदपत्रांसाठी शासकीय कार्यालयात यावे लागत होते. ऑनलाइन 8A आणि जमिनीचा नकाशा. खूप वेळ लागत होता आणि काम वेळेवर होत नव्हते या समस्या लक्षात घेऊन या अडचणींवर मात करण्यासाठी राज्य सरकारने महाभूलेख पोर्टल विकसित केले आहे. आणि या महाभूलेख पोर्टलच्या मदतीने राज्यातील नागरिकांना जमिनीशी संबंधित सर्व माहिती ऑनलाइन पाहता येईल, ज्यामुळे त्यांचा वेळ वाचतो आणि डिजिटल इंडियाचा एक उपक्रम म्हणून तुम्ही महाभूलेख पोर्टलकडेही पाहू शकता.

महाभूलेख पोर्टलचे फायदे

*साताबारा, जमिनीच्या नोंदी राज्य सरकारकडून महाभूलेख 7-12 या अधिकृत वेबसाइटद्वारे महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना ऑनलाईन उपलब्ध करून दिल्या जात आहेत.
*शेतकऱ्यांना यापुढे सातबारा काढण्यासाठी सरकारी कार्यालयात जाण्याची गरज नाही, तुम्ही 7/12 महाभूलेख पोर्टलच्या माध्यमातून घरबसल्या ऑनलाईन सातबारा काढू शकता आणि ऑनलाईन सातबारा डाऊनलोड करून त्याची प्रिंट घेऊन विविध कामांसाठी वापरू शकता.
*तुम्ही इंटरनेटद्वारे महाराष्ट्र सातबारा पोर्टलला भेट देऊ शकता. महाराष्ट्र सातबारा पोर्टलवर सातबारा पाहण्यासाठी किंवा डाउनलोड करण्यासाठी कोणतेही शुल्क नाही.

डिजिटल सातबारा महाभूमी कशी डाउनलोड करावी

राज्य सरकारच्या नवीन नियमांनुसार डिजिटली व्हेरिफाईड म्हणजेच डिजिटल स्वाक्षरी असलेले सरकारी दस्तऐवज सर्व सरकारी कामांसाठी वैध असेल. महाराष्ट्र सरकारने अलीकडेच डिजिटल स्वाक्षरी केलेले सातबारा पोर्टल सुरू केले आहे या पोर्टलद्वारे तुम्ही डिजिटल स्वाक्षरी केलेला सातबारा किंवा 8अ काढू शकता ज्यासाठी तुम्हाला रु.20 पर्यंत शुल्क आकारले जाईल. खाली आम्ही डिजिटल सातबारा कसा काढायचा ते सांगितले आहे.

⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Tarbandi Scheme Apply Online/कुंपण योजना आता ऑनलाईन अर्ज करा सरकार शेत कुंपणासाठी 80% अनुदान देते.

*महाभुलेख डिजिटल सातबारा डाउनलोड करण्यासाठी प्रथम तुम्हाला महाभूमी डिजिटल सातबारा पोर्टल ↗️ वर जावे लागेल. पोर्टलवर गेल्यावर तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल.
*मुख्यपृष्ठावर तुम्हाला नवीन नोंदणी लिंकवर क्लिक करावे लागेल, याचा अर्थ सातबारा काढण्यासाठी तुम्हाला महाभूमी डिजिटल सातबारा पोर्टलवर खाते तयार करावे लागेल. खाते तयार झाल्यानंतर तुम्ही कोणाचाही डिजिटल सातबारा काढू शकता.
*नवीन नोंदणीवर क्लिक केल्यानंतर तुमच्यासमोर एक नवीन पेज उघडेल, या पेजवर तुम्हाला विचारलेली सर्व माहिती अचूक भरायची आहे.
*सर्व माहिती भरल्यानंतर तुम्हाला नोंदणी बटणावर क्लिक करावे लागेल.
*त्यानंतर लगेच तुम्हाला लॉगिन आयडी आणि पासवर्ड असलेला ईमेल किंवा एसएमएस प्राप्त होईल.
*त्यानंतर तुम्हाला महाभूमी डिजिटल सातबारा पोर्टलवर जाऊन लॉगिन आयडी आणि पासवर्ड टाकून लॉगिन करावे लागेल.
*तर तुमच्या समोर तीन पर्याय उघडतील डिजिटल 7/12, डिजिटल 8A आणि प्रॉपर्टी कार्ड तुम्हाला हव्या त्या पर्यायावर क्लिक करून तुम्ही ते डाउनलोड करू शकता.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights