Employment Generation मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम (CMEGP) 2023 : ऑनलाइन अर्ज, पात्रता, फायदे, कागदपत्रे

Employment Generation मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम (CMEGP) 2023 : ऑनलाइन अर्ज, पात्रता, फायदे, कागदपत्रे

मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम महाराष्ट्र 2023 संपूर्ण माहिती | Chief Minister Employment Generation Programme 2023 | CMEGP Maharashtra | महाराष्ट्र शासन योजना |

अनेक तरुणांना स्वत:चा व्यवसाय सुरू करण्यात रस असतो, त्यांना स्वत:च्या पायावर उभे राहून स्वावलंबी व्हायचे असते, परंतु व्यवसाय सुरू करण्यासाठी अनेक गोष्टींची आवश्यकता असते आणि त्यासाठी भांडवलही लागते, त्यांच्यासमोर स्वत:चा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी अनेक प्रकारच्या समस्या निर्माण होतात. व्यवसाय राज्यातील बेरोजगारी कमी करण्याच्या उद्देशाने विविध योजना राबवून युवकांना आर्थिक पाठबळ देण्याचा प्रयत्न राज्य सरकार करत असून, राज्यातील तरुणांनी नोकरीच्या शोधात न जाता उद्योग-व्यवसायात येऊन स्वावलंबी व्हावे. स्वत:चे उद्योग उभारतात, उद्योग उभारून रोजगारही निर्माण करतात. यासाठी, महाराष्ट्र सरकारने राज्यातील नागरिकांसाठी एक अतिशय महत्त्वाकांक्षी योजना सुरू केली आहे ती म्हणजे मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम (CMEGP) 2023. ही योजना ज्या तरुणांना स्वतःचे उद्योग निर्माण करायचे आहे त्यांच्यासाठी ही योजना खूप फायदेशीर ठरेल. प्रिय वाचकांनो, या लेखात आपण मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम महाराष्ट्राशी संबंधित सर्व महत्त्वाची माहिती पाहणार आहोत जसे की योजनेचे उद्दिष्ट, योजनेचे लाभ, योजनेसाठी पात्रता आवश्यकता, आवश्यक कागदपत्रे, ऑनलाइन अर्ज. योजना इ.

⤵️⤵️⤵️⤵️

Beti Bachao Beti Padhao Yojana/बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजना 2023 लाभ पात्रता.!

मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम 2023 (CMEGP) संपूर्ण माहिती 

राज्याच्या ग्रामीण आणि शहरी भागात सुशिक्षित तरुण-तरुणींची संख्या मोठ्या प्रमाणात वाढत आहे, त्याचवेळी राज्यात उद्योग, व्यवसायाशी निगडीत रोजगार आणि स्वयंरोजगाराच्या नवनवीन संधी निर्माण होत आहेत. राज्यातील तरुणांना स्वावलंबी आणि स्वावलंबी बनवण्यासाठी, तरुणांच्या सर्जनशीलतेला आणि उद्योजकतेला वाव देण्यासाठी सरकारने अत्यंत महत्त्वाकांक्षी मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम 2023 संपूर्ण राज्यात सुरू केला आहे. महाराष्ट्र सरकारने मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम योजनेची अंमलबजावणी सुरू केली आहे, राज्यात रोजगाराच्या संधी निर्माण करण्यासाठी सरकारने हा उपक्रम सुरू केला आहे, यासाठी सरकारने नवीन क्रेडिट लिंक्ड सबसिडी सुरू करण्यास मान्यता दिली आहे.

राज्यातील शहरी आणि ग्रामीण भागात सूक्ष्म आणि लघु उद्योगांच्या स्थापनेमुळे रोजगाराच्या नवीन संधी निर्माण होतील, या सूक्ष्म आणि लघु उद्योग प्रकल्पांची किंमत 50 लाखांपर्यंत मर्यादित असेल. महाराष्ट्र शासनाच्या उद्योग विभागाच्या प्रशासकीय नियंत्रणाखालील उद्योग संचालनालयामार्फत या योजनेचे परीक्षण व अंमलबजावणी केली जाईल, त्याचप्रमाणे महाराष्ट्र खादी ग्रामोद्योग मंडळ (KVIB) आणि जिल्ह्याच्या नियंत्रणाखालील बँकेमार्फत ही योजना राबविण्यात येईल. उद्योग केंद्र (DIC) आणि उद्योग संचालनालय. या योजनेंतर्गत लाभार्थी/उद्योजकांना मिळणारे अनुदान विहित वितरण कालावधीनंतर उद्योग संचालनालयाने मंजूर केलेल्या त्यांच्या बँक खात्यांमध्ये जमा केले जाईल.

मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रमाच्या माध्यमातून राज्याच्या ग्रामीण तसेच शहरी भागात विविध रोजगार व स्वयंरोजगाराच्या संधी निर्माण करणे, विविध नाविन्यपूर्ण उपक्रम, प्रकल्प, लघु व सूक्ष्म उद्योग निर्माण करणे, लघु प्रकल्प उभारणे, उद्योग उभारणे ज्यांच्या खर्चाची मर्यादा आहे. 50 लाखांच्या आत आहे, त्याचप्रमाणे ग्रामीण आणि शहरी भागातील मोठ्या प्रमाणात असंघटित पारंपारिक कारागीर आणि बेरोजगार तरुणांना एकत्र आणणे आणि लहान आणि सूक्ष्म नाविन्यपूर्ण उपक्रम/प्रकल्पांद्वारे तरुणांना त्यांच्या गावातील किंवा शहरांमध्ये स्वयंरोजगाराच्या विविध संभाव्य संधी उपलब्ध करून देणे.

⤵️⤵️⤵️⤵️

Free Silai Machine Yojana Maharashtra 2023 फॉर्म ऑनलाइन – संपूर्ण माहिती

मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रमांतर्गत, नवीन स्टार्ट अप्स, नाविन्यपूर्ण उद्योग, शहरी आणि ग्रामीण भागातील बेरोजगार तरुणांसाठी अनोखे प्रकल्प, पारंपरिक कारागीर, आणि स्थलांतर रोखण्यासाठी संभाव्य मोठ्या लोकसंख्येला सतत आणि शाश्वत रोजगार उपलब्ध करून देणे. ग्रामीण भागातून शहरांपर्यंत बेरोजगार तरुणांची.
या कार्यक्रमांतर्गत संभाव्य पारंपारिक कारागिरांची श्रम क्षमता वाढवणे आणि त्यात योगदान देणे तसेच ग्रामीण आणि शहरी रोजगार वाढ वाढवणे.
राज्याच्या शहरी आणि ग्रामीण भागात सूक्ष्म आणि लघु उद्योगांची स्थापना करून उत्तम रोजगार संधी निर्माण करण्यासाठी महाराष्ट्र सरकारने मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम नावाचा नवीन क्रेडिट-लिंक्ड सबसिडी कार्यक्रम सुरू केला आहे.

मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती कार्यक्रम योजना ही वैयक्तिक उद्योजकांसाठी आहे, राज्यातील स्वयंसहाय्यता गट, सहकारी संस्था या योजनेचे लाभार्थी आहेत, या योजनेत लाभार्थ्यांचे योगदान कमीत कमी ठेवण्यात आले आहे, जेणेकरून लाभार्थ्यांना विविध योजना सुरू करता येतील. या योजनेचा लाभ घेऊन नवीन उद्योग.

मुख्यमंत्री रोजगार निर्मिती योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी खालील दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा 

👉🏻येथे क्लिक करा👈🏻

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights