Solar panel:3 किलोवॅटचा सोलर पॅनल बसवायला किती खर्च येईल… टीव्ही, पंखा, फ्रीज तुमच्या घरात लाईट नसतानाही चालतील…

Solar panel:३ किलोवॅटचा सोलर पॅनल बसवायला किती खर्च येईल… टीव्ही, पंखा, फ्रीज तुमच्या घरात लाईट नसतानाही चालतील…

मुंबई : आता तुम्ही लाईट आणि वीज बिलाचे पैसे देऊन थकले असाल तर तुम्ही स्वतः सोलर पॅनल खरेदी करून विजेपासून सुटका मिळवू शकता. बहुतांश घरांमध्ये प्रकाश नसल्यामुळे अनेक उपकरणे धूळ खात पडून असल्याचे आपण पाहतो. तसंच आता लाईट नसली तरी तुम्ही एक रुपयाही खर्च करून टीव्ही, फॅन, फ्रीज, सर्व घरांमध्ये लाईट लावा, आयुष्यभर मोफत लाईट वापरू शकता. तुमच्या घराच्या छतावर सोलर पॅनेल बसवण्यासाठी किती खर्च येऊ शकतो याची सविस्तर माहिती तुम्हाला मिळेल.

3Kw सर्वात प्रगत तंत्रज्ञान सौर पॅनेल किंमत सौर पॅनेल वैशिष्ट्ये आणि किंमत

बहुतेक घरांमध्ये आपण एक किंवा 2 किलोवॅटची सौर यंत्रणा पाहतो. पण आता अनेक घरांमध्ये एअर कंडिशनरसारखी मोठी उपकरणे वापरली जात आहेत, त्यामुळे ती इन्व्हर्टरवर चालवायची असतील तर सुमारे 3 किलोवॅट क्षमतेची सोलर सिस्टिम लागते.

तुम्ही जुन्या तंत्रज्ञानाची सोलर सिस्टीम बसवल्यास तुम्हाला चार बॅटरी आणि 5kva सोलर इन्व्हर्टर बसवावा लागेल. तरच आपण 3 किलोवॅट पर्यंत लोड चालवू शकता. पण आता प्रगत तंत्रज्ञान सोलर इन्व्हर्टर आले आहेत. जे तुमचे 3kw किंवा त्याहून अधिक भार फक्त दोन बॅटरीवर चालवू शकतात. जर तुम्हाला 3 kw सोलार पॅनलची अद्ययावत तंत्रज्ञानाची सोलर सिस्टीम बसवायची असेल तर सर्व घटक खाली दिले आहेत.

3Kw सर्वात प्रगत तंत्रज्ञान सोलर पॅक स्थापित करण्याची किंमत (3Kw सौर पॅनेल कसे स्थापित करावे)

आधुनिक आणि प्रगत तंत्रज्ञान असलेल्या सोलर सिस्टीममध्ये तुम्हाला सर्व अत्याधुनिक तंत्रज्ञान सोलर इन्व्हर्टर सोलर इन्व्हर्टर सिस्टीम, सोलर बॅटरी सोलर बॅटरी आणि सोलर पॅनल सोलर पॅनल बसवावे लागतील, त्यामुळेच त्याची कार्यक्षमता सामान्य सोलर सिस्टीमपेक्षा खूप जास्त आहे आणि ती जास्त काळ टिकते. तर यासाठी सर्वप्रथम आपण अत्याधुनिक तंत्रज्ञान सोलर इन्व्हर्टरची माहिती घेणार आहोत.

Latest technology solar inverter new technology solar panel

सोलर पॅनल सोलर इन्व्हर्टरच्या बाबतीत, अत्याधुनिक तंत्रज्ञानामध्ये अद्ययावत ट्रान्सफॉर्मरलेस तंत्रज्ञान सोलर इन्व्हर्टरचा समावेश होतो. ज्यामध्ये तुम्हाला MPPT तंत्रज्ञानाच्या सोलर चार्ज कंट्रोलरसह स्मार्ट फीचर्स पाहायला मिळतात. तुम्ही तुमच्या फोनवरूनही हे स्मार्ट सोलर इन्व्हर्टर नियंत्रित करू शकता. वीज निर्मितीची संपूर्ण माहिती तुम्ही तुमच्या फोनवरच पाहू शकता. पण अशा स्मार्ट सोलर इन्व्हर्टरची निर्मिती करणाऱ्या काही कंपन्या बाजारात आहेत.

Nexus Inno 8G 3kVA-24V OFG सोलर इन्व्हर्टर

ही कंपनी सर्व अत्याधुनिक तंत्रज्ञान वापरून सोलर इन्व्हर्टर तयार करते. हे Nexus कंपनीचे Inno 8G 3kVA-24V सोलर इन्व्हर्टर आहे जे फक्त दोन बॅटरीवर 3 Kw पर्यंत लोड करू शकते. या इन्व्हर्टरवर 3 kW सोलर पॅनेल बसवून तुम्ही चांगली 3 kW सोलर सिस्टीम तयार करू शकता.

हे सोलर इन्व्हर्टर वजनाने खूप हलके आहे, त्यामुळे तुम्ही ते भिंतीवरही लावू शकता. या इन्व्हर्टरच्या आत तुम्हाला एक मोठा डिस्प्ले दिसेल आणि सेटिंग्ज बदलण्यासाठी काही बटणे देखील दिली आहेत.

Price – Rs. 49,000

Features

Pure Sine Wave Inverter

Customizable Status LED Ring With RGB Lights

Touchable Button With 4.3″ Colored LCD

Supports USB On-The-Go Function

Data Log Events Stored In The Inverter

Built-In Anti-Dusk Kit

Reserved Communication Port For BMS

Battery Independent Function

Parallel Operation Up To 9 Units

Latest Technology Battery

बॅटरीच्या बाबतीत, आपल्याला नवीनतम तंत्रज्ञानातील लिथियम बॅटरी सापडतील. जी मेंटेनन्स फ्री बॅटरी आहे. तुम्हाला लिथियम बॅटरीमध्ये पुन्हा पुन्हा पाणी घालण्याची गरज नाही. ही बॅटरी कोणत्याही हानिकारक वायूचे उत्सर्जन करत नाही. लिथियम बॅटर्‍या देखील लीड बॅटरीपेक्षा चार ते पाच पट हलक्या असतात. ते आकारानेही खूपच लहान आहे.

⤵️⤵️⤵️⤵️⤵️

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights