Driving Licence :ड्रायव्हिंग लायसन मोफत मध्ये घरपोच मिळणार नियम व अटी पहा..!

Driving Licence :ड्रायव्हिंग लायसन मोफत मध्ये घरपोच मिळणार नियम व अटी पहा..!

Driving Licence :ड्रायव्हिंग लायसन मोफत मध्ये घरपोच मिळणार नियम व अटी पहा..! ड्रायव्हिंग लायसन्स काढणे ही आपल्या देशात डोकेदुखी आहे. आरटीओमध्ये अर्ज करा, परीक्षा द्या, ती क्लिअर केल्यानंतर आरटीओमध्ये जा आणि ड्रायव्हिंग टेस्ट द्या आणि एक किंवा दोन महिन्यांनंतर तुम्हाला ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळेल. त्याच वेळी, वर नमूद केलेली बहुतेक कामे करण्यासाठी आरटीओमध्ये वेगवेगळ्या रांगेत उभे राहावे लागते. मात्र आता ड्रायव्हिंग लायसन्स बनवणे सोपे होणार आहे. केंद्रीय रस्ते आणि महामार्ग मंत्रालयाने नवीन ड्रायव्हिंग लायसन्स नियमांमध्ये सुधारणा करण्याचा निर्णय घेतला आहे. हे नवीन नियम या महिन्यापासून म्हणजेच जुलैपासून लागू झाले आहेत.

नवीन नियम लागू झाल्यानंतर नागरिकांना वाहन चालविण्याचा परवाना काढण्यासाठी आरटीओमध्ये लांबच लांब रांगेत उभे राहावे लागणार नाही. तसेच आता लोकांना आरटीओमध्ये ड्रायव्हिंग टेस्ट न देता ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळू शकेल. मात्र, यादरम्यान एक महत्त्वाचा बदलही करण्यात आला असून, त्यामुळे आरटीओऐवजी ड्रायव्हिंग प्रशिक्षण केंद्रांचे महत्त्व वाढणार आहे. सरकारने ड्रायव्हिंग ट्रेनिंग सेटर्सना सक्षम करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आता ज्यांना ड्रायव्हिंग लायसन्स काढायचे आहे त्यांना ड्रायव्हिंग ट्रेनिंग सेटरकडून प्रमाणपत्र घ्यावे लागेल.


⤵️⤵️⤵️⤵️

Sheli Palan Yojana : नवीन मान्यता शेळी-मेंढी पालन अनुदान योजनेची माहिती

RTO चाचणीशिवाय ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवा

दरम्यान, एक महत्त्वाची बाब लक्षात घेण्यासारखी आहे की, हे प्रशिक्षण संच पाच वर्षांसाठी वैध असणार आहेत. या पाच वर्षानंतर त्यांचे नूतनीकरण करावे लागेल. हे प्रशिक्षण सेटर किंवा प्रशिक्षण केंद्रे राज्य परिवहन प्राधिकरण किंवा केंद्र सरकारच्या अंतर्गत असतील. ज्या लोकांनी ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी अर्ज केला आहे त्यांना ड्रायव्हिंग ट्रेनिंग सेंटरमध्ये नोंदणी करावी लागेल. तुमची ड्रायव्हिंग चाचणी या प्रशिक्षण केंद्रांवरच घेतली जाईल. जे ड्रायव्हिंग चाचणी उत्तीर्ण होतील त्यांना प्रशिक्षण सेटरद्वारे प्रमाणपत्र दिले जाईल. या प्रमाणपत्रासह तुम्ही आरटीओकडून ड्रायव्हिंग लायसन्ससाठी अर्ज करू शकता आणि त्यानंतर तुम्हाला आरटीओ चाचणीशिवाय ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळेल.

प्रशिक्षण केंद्रांवरच थिअरी आणि प्रॅक्टिकल

सर्व ड्रायव्हिंग प्रशिक्षण केंद्रे या प्रकारचे प्रमाणपत्र प्रदान करणार नाहीत. हे प्रमाणपत्र सरकार आणि आरटीओने अधिकृतपणे नियुक्त केलेल्या प्रशिक्षण केंद्रांवरच उपलब्ध असेल. या अधिकृत प्रशिक्षण केंद्रांमध्ये सिम्युलेटर आणि ड्रायव्हिंग टेस्ट ट्रॅक उपलब्ध असतील. ही केंद्रे हलकी मोटार वाहने, मध्यम आणि जड मोटार वाहनांचे प्रशिक्षणही देतील. 29 दिवसांच्या प्रशिक्षणानंतर तुम्हाला तुमच्या प्रशिक्षण केंद्रावरच चाचणी द्यावी लागेल. तेथे तुम्ही थिअरी (लिखित चाचणी) आणि प्रात्यक्षिक (ड्रायव्हिंग चाचणी) दोन्ही द्याल.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights