Gaothan Expansion गावठाण लगतच्या जमिनीला NA लागण्याची गरज नाही.

नमस्कार मित्रांनो आज आपल्यासाठी . गावातील गावठाणयातील लगतच्या जमिनीला Gaothan Expansion आता शासनाकडून एक नवीन जीआर आता त्या जमिनीचा येणे करण्याची गरज नाही काय आहे सविस्तर माहिती आज आपण या लेखांमध्ये पाहणार आहोत.

तर मित्रांनो महसूल विभागाचे परिपत्रक जारी सर्व तहसीलदारांना कार्यालयांना सूचना केल्या आहेत की परिपत्रक असे आहे की राज्यातील शेतकरी वर्गाला दिलासा देणारी एक महत्वपूर्ण असे परिपत्रकGaothan Expansion १३ एप्रिल 2022 रोजी करण्यात आलेले आहे. ज्यामुळे राज्यातील अनेक शेतकऱ्यांना याचा फायदा होणार आहे.

शेतकऱ्यांना काय होणार फायदा या संदर्भातील या परिपत्रकानुसार गावठाण हद्दीपासून 200 मीटरच्या आतील ज्या जमिनी आहेत.

PMFME Scheme 2023 प्रधानमंत्री सूक्ष्म अन्नप्रक्रिया उद्योग योजना शेतकऱ्यांना उद्योगासाठी मिळणार 10 लाखापर्यंत अनुदान…

 Gaothan Expansion अशा जमिनींन अशा जमिनी मालकांना बिनशेती जमीन करण्यासाठी आता येण्याची परवानगी घेण्याची आवश्यकता लागणार नाही या अनुषंगाने ही प्रक्रिया पार पाडण्याच्या अनुषंगाने महसूल विभागाचे सहसचिव श्रीयुक्त रमेश चव्हाण यांनी एक परिपत्रक काढून या संदर्भात सूचना निर्गमित केले आहेत.

 महाराष्ट्र सन 2017 मध्ये जमीन महसूल अधिनियम 1966 च्या कलम 42 मध्ये ब क आणि ड हे कलम समाविष्ट केल्यानंतर येणे करण्याच्या परवानगीच्या कार्यपद्धतीमध्ये बदल करण्यात आलेला आहे.

याकडेही लक्ष द्या

    👇👇👇👇👇👇

*💁‍♀️📢 Land | खुशखबर अतिक्रमण धारकाचे लागणार सातबाराला नाव.🤷‍♂️💯*

यातील Gaothan Expansion जमीन महसूल अधिनियम 1966 च्या कलम 42 नुसार निवासी प्रयोजकनासाठी वाणिजिक औद्योगिक प्रयोजनासाठी जमीन कोणत्याही गावाचे Gaothan Expansion गावठाण हदीपासून 200 मीटरच्या आत स्थिर क्षेत्रात किंवा नगर किंवा शहर यांच्या हददीपासून 200 मीटरच्या आतील क्षेत्र स्थिर असलेले कोणतेही जमीन अशा क्षेत्रात लागू असलेल्या विकास नियंत्रणाच्या आधी वोराहून निवासी प्रयोजनासाठी किंवा पारू किंवा अंतिम प्रादेशिक योजनेनुसार मान्यता प्राप्त योजनेसाठी आकृषित वापरात रूपांतरित केल्याचे मानण्यात येईल.

Gaothan Expansion तर मित्रांनो या क्षेत्रातील जमिनीकरिता जमीन महसूल अधिनियम १९६६ मध्ये सुधारणा केल्यामुळे स्वतंत्ररित्या अधिकृत

PMFME Scheme 2023 प्रधानमंत्री सूक्ष्म अन्नप्रक्रिया उद्योग योजना शेतकऱ्यांना उद्योगासाठी मिळणार 10 लाखापर्यंत अनुदान…

 

कलम 42 मधील तरतुदीनुसार त्या जागे करिता रक्कम भरल्याचे चलन किंवा रूपांतरण आखुशीत आकारणी व नजराना  व इतर शासकीय देणे याबाबतचा भरणा केल्याची पावती तहसीलदार कार्यालय कडून एक सनद दिली जाईल आणि ती सनद कृषी वापरामध्ये ती जमीरूपांतरित केल्याचा पुरावा म्हणून गृहीत धरले जाईल.

या योजनेचे परिपत्रक पाहण्यासाठी तुम्ही खाली दिलेल्या लिंक ला क्लिक करून यावरची सविस्तर माहिती पाहू शकता.

  👉👉  इथे क्लिक करून जाणून घ्या.👈👈

महाराष्ट्र जमीन महसूल सहित १९६६ च्या कलम 42 मधील तरतुदीच्या अनुषंगाने करायचा कारवाईबाबत क्षेत्रातील महसूल प्राधिकारी व अधिकारी यांना निर्देशक देण्याबाबत.

या परी का पत्रानुसार महाराष्ट्र जमीन महसूल 1966 मधील कलम 42 ब 42 मध्ये ब क आणि ड हे कलम समाविष्ट केल्यानंतर येणे करण्याच्या परवानगीच्या कार्यपद्धतीमध्ये बदल करण्यात आलेला आहे काय आहे बदल पुढे पाहूया.

पुढे सविस्तर माहिती पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक ला क्लिक करून तुम्ही सविस्तर माहिती पहा.

         👇👇👇👇👇👇👇

 👉👉   इथे क्लिक करून पहा.👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights