Jan dhan account:या खातेदारांना दरमहा 3000 रुपये मिळतील, त्यांच्या मोबाईलसाठी घरबसल्या ऑनलाइन अर्ज करा.

Jan dhan account:या खातेदारांना दरमहा 3000 रुपये मिळतील, त्यांच्या मोबाईलसाठी घरबसल्या ऑनलाइन अर्ज करा.

जन धन खात्याचे अनेक फायदे, अशा प्रकारे हे खाते उघडता येईल.Jan Dhan account offers many benefits, thus this account can be opened.

Jan dhan yojana शासनाकडून शेतकऱ्यांसाठी अनेक फायदेशीर योजना राबविण्यात येत आहेत. यापैकी अनेक योजनांना केंद्र आणि अनेक राज्यांकडून निधी दिला जातो, अशा प्रकारे केंद्र आणि राज्य सरकार शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. हे ध्येय डोळ्यासमोर ठेवून केंद्र सरकार शेतकऱ्यांमध्ये लोकप्रिय असलेली प्रधानमंत्री सन्मान निधी योजना राबवत आहे. यामध्ये थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा केले जातात.

यामध्ये थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा केले जातात. याशिवाय कृषी यंत्रे, खते, कीटकनाशके यासाठी शेतकऱ्यांना पैसे द्यावे लागतात. (Jan dhan yojana) अनुदान देण्यासाठी अनेक सरकारी योजना राबविण्यात येत आहेत. या क्रमाने जन धन योजना जी केंद्र सरकारच्या महत्वाकांक्षी योजनांपैकी एक आहे. या योजनेअंतर्गत खाते उघडले जाते ज्याचे अनेक फायदे आहेत. या खात्यात शासकीय योजनांमध्ये मिळणाऱ्या अनुदानाचा लाभ प्रथम दिला जातो. त्यामुळे ज्यांना सरकारी योजनांचा लाभ घ्यायचा आहे त्यांना जन धन खाते उघडावे लागणार आहे.

Goverment scheme: सरकार 50 हजार रुपये प्रति एकर भाड्याने जमीन घेणार; राज्य सरकारची नवीन योजना

जाणून घ्या जन धन खात्यात तुम्हाला दरमहा ३ हजार रुपये कसे मिळू शकतात.

केंद्र सरकारच्या वतीने पीएम श्रम योगी मानधन योजनेअंतर्गत खातेदारांना सरकार दरमहा तीन हजार रुपये देत आहे. या योजनेत तुम्हाला नाममात्र योगदान द्यावे लागेल आणि तुम्हाला वृद्धापकाळात जन धन खात्यातून दरमहा ३००० पेन्शन मिळेल. या योजनेअंतर्गत सरकार रु. या योजनेत मिळणारा पैसा पेन्शनच्या स्वरूपात दिला जातो.

तुम्हालाही दरमहा ३००० वाढीव पेन्शन मिळवायचे असेल तर तुम्हाला पीएम श्रमयोगी मानधन योजनेत नावनोंदणी करावी लागेल. जन धन विखार या ऑनलाइन वेबसाइटला भेट देऊन तुम्ही नोंदणी करू शकता. याशिवाय स्थानिक बँकांमध्येही नोंदणी करून खाते उघडता येते. यासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे. दुसरीकडे, जर तुमच्याकडे आधीपासूनच बचत खाते असेल, तर तुम्हाला त्या बचत खात्याचे तपशील देखील द्यावे लागतील. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही तुमचे बचत खाते जन धन खात्यात रूपांतरित करू शकता.

जन धन खाते उघडण्यासाठी कोणती कागदपत्रे आवश्यक आहेत?

जन धन खाते उघडण्यासाठी तुम्हाला काही महत्त्वाच्या कागदपत्रांची आवश्यकता असेल जे खालीलप्रमाणे आहेत:-

■अर्जदाराचे आधार कार्ड

■अर्जदाराचे पॅन कार्ड

■त्याच्या नावावर शिधापत्रिका

■मतदार ओळखपत्र

■मोबाईल नंबर आधारशी जोडलेला असावा.

■अर्जदाराचे दोन पासपोर्ट आकाराचे फोटो

Crop insurance ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये मिळतील, यादी येथे पहा.

जन धन खाते कसे उघडायचे?

सर्वप्रथम तुम्हाला तुमच्या जवळच्या बँकेत जावे लागेल जिथे जन धन योजनेअंतर्गत खाती उघडली जात आहेत.बँकेत गेल्यानंतर तुम्हाला बँक ऑपरेटरकडून योजनेशी संबंधित माहिती घ्यावी लागेल.

सर्व माहिती मिळाल्यानंतर तुम्हाला बँकेकडून फॉर्म घ्यावा लागेल.फॉर्म घेतल्यानंतर, आता तुम्हाला फॉर्ममध्ये विचारलेली सर्व माहिती प्रविष्ट करावी लागेल.सर्व माहिती प्रविष्ट केल्यानंतर.आता तुम्हाला विनंती केलेल्या कागदपत्रांची स्कॅन कॉपी फॉर्मसोबत जोडावी लागेल आणि फॉर्म बँकेत सबमिट करावा लागेल.

खाते उघडल्यानंतर तुम्हाला बँकेकडून पासबुक मिळेल.
पासबुक मिळाल्यानंतर तुम्ही बँकेशी संबंधित सर्व व्यवहार पूर्ण करू शकता.


अशाच नवनवीन, तसेच महत्त्वाचे अपडेट्स मिळवण्यासाठी⤵️⤵️⤵️⤵️
👉👉👉 येथे क्लिक करा👈👈👈

 

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights