government scheme : ही योजना फक्त महिलांसाठी आहे; 1वर्षात 15 हजार रुपये मिळतील…

केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी पोस्ट ऑफिसमध्ये पोहोचल्या. अगदी सामान्य नागरिकासारख्या. येथे त्यांनी एका खास योजनेत खाते उघडले, जे फक्त महिलांसाठी आहे. (Mahila Samman Savings Certificate government scheme for women)

महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र असे या योजनेचे नाव आहे. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी १ फेब्रुवारी रोजी सादर केलेल्या अर्थसंकल्पात या योजनेची घोषणा केली होती. महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र ही एक वेळची छोटी बचत योजना आहे. महिला या योजनेत खाते उघडून त्यांच्या बचतीवर चांगले व्याज मिळवू शकत 

7.5 टक्के व्याजदर

महिला सन्मान बचत पत्र (MSSC) 2025 पर्यंत 2 वर्षांसाठी आहे. किंवा बचत योजनेवर 7.5 टक्के व्याज मिळते. महिला किंवा मुलीच्या नावाने महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्रात कोणीही गुंतवणूक करू शकते.

Free scooter Yojana या मुलींना मिळणार मोफत स्कूटर अटी पात्रता घ्या जाणून…!

किती नफा होणार आहे

महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्रातील गुंतवणुकीची कमाल मर्यादा रु. 2 लाख. किंवा नियोजित, गुंतवणूकदाराला 7.5 टक्के निश्चित व्याजदराचा परतावा मिळतो. किंवा तुम्हाला एका वर्षात 15 हजार 427 रुपये नुकसानभरपाई मिळेल.

दोन्ही वर्षात 32 हजार 44 रुपये दिले जातील. अशाप्रकारे, या योजनेतील तुमची रु. 2 लाख गुंतवणूक दोन्ही वर्षांत रु. 2.32 लाख होईल.

धोका नाही

महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्रातील तुमची गुंतवणूक पूर्णपणे सुरक्षित आहे. या योजनेला केंद्र सरकारचा पाठिंबा आहे. या व्यतिरिक्त किंवा योजना तुम्ही अर्धवट पैसे काढू शकता.

त्रुटी

पोस्ट ऑफिस किंवा अधिकृत बँकेतून छापील एमएससीसी पावती गोळा करण्यासाठी, तुम्हाला रु.40 भरावे लागतील. तुम्ही ऑनलाइन पावती घेतल्यास, तुम्हाला रु.9 भरावे लागतील. त्याच वेळी, 100 रुपयांच्या टर्नओव्हर पेमेंटसाठी 6.5 पैसे आकारले जातील.

या बँकांमध्ये मिळणार Mahila Samman Savings Certificate

अधिकाधिक महिलांनी या बचत प्रमाणपत्राच्या माध्यमातून गुंतवणूक करून आपले भविष्य आर्थिकदृष्ट्या मजबूत करावे, या उद्देशाने आता तीन बँकांमध्येही महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्राची विक्री सुरू करण्यात आली आहे. या बँकांमध्ये बँक ऑफ इंडिया, कॅनरा बँक आणि बँक ऑफ बडोदा यांचा समावेश आहे. पात्र खाजगी क्षेत्रातील बँका आणि इतर सरकारी बँकांमध्येही त्याची विक्री सुरू केली जाईल, असा विश्वास आहे. जेणेकरून अधिकाधिक महिलांना त्याचा लाभ मिळू शकेल.

Free Tablet yojana Maharashtra 2023 संपूर्ण माहिती: ऑनलाइन अर्ज, कागदपत्रे, फायदे, पात्रता

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights