Maha DBT Scholarship Registration 2023: ऑनलाइन अर्ज, पात्रता, शेवटची तारीख..!

Maha DBT Scholarship Registration 2023: ऑनलाइन अर्ज, पात्रता, शेवटची तारीख..!

Maha DBT Scholarship Registration 2023: ऑनलाइन अर्ज, पात्रता, शेवटची तारीख..! महाराष्ट्र राज्याची सर्वात फायदेशीर आणि महत्त्वाची शिष्यवृत्ती योजना 2023 ही महा DBT शिष्यवृत्ती म्हणून ओळखली जाते. जर तुम्हाला महाराष्ट्र डीबीटी शिष्यवृत्ती योजनेबद्दल अधिक जाणून घ्यायचे असेल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. आज आम्ही तुम्हाला महाडीबीटी शिष्यवृत्ती 2023 बद्दल संपूर्ण माहिती या पोस्टद्वारे सांगणार आहोत जसे की महाडबीटी ऑनलाइन अर्जासाठी अर्ज, आवश्यक कागदपत्रे, शेवटची तारीख कोणती आहे, कोण अर्ज करू शकतो आणि पात्रता आवश्यकता काय आहेत. त्यामुळे कृपया आमची पोस्ट वाचा शेवटपर्यंत.

महा डीबीटी शिष्यवृत्ती 2023
महाराष्ट्र सरकारने एक पोर्टल सुरू केले आहे ज्याद्वारे ते महाराष्ट्र राज्यातील सर्व विद्यार्थ्यांना महाडीबीटी शिष्यवृत्ती प्रदान करतात या पोर्टलद्वारे विद्यार्थी विविध प्रकारच्या शिष्यवृत्ती योजना 2023 (शिष्यवृत्ती योजना 2023) साठी ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. आणि फायदे मिळू शकतात. महा DBT ला महाराष्ट्र डायरेक्ट टू बेनिफिट ट्रान्सफर असेही म्हणतात. विद्यार्थ्यांना कोणत्याही प्रकारच्या शिष्यवृत्ती योजनेसाठी कोणत्याही सरकारी कार्यालयात जाण्याची गरज नाही ते महा डीबीटी पोर्टलद्वारे थेट ऑनलाइन अर्ज करू शकतात आणि शिष्यवृत्तीचा लाभ मिळवू शकतात.

महाडीबीटी शिष्यवृत्तीचे प्रकार

महा डीबीटी पोर्टलवर मॅट्रिकोत्तर शिष्यवृत्तीच्या विविध योजना आहेत. या शिष्यवृत्तींची यादी खालीलप्रमाणे आहे:-

सामाजिक न्याय आणि विशेष सहाय्य विभाग:- भारत सरकार मॅट्रिकोत्तर शिष्यवृत्ती मॅट्रिकोत्तर शिक्षण शुल्क आणि परीक्षा शुल्क (विनामूल्य) देखभाल भत्ता राजशिरी छत्रपती शाहू महाराज मेरिट स्कॉलरशिप अपंग व्यक्तींसाठी मॅट्रिकोत्तर शिष्यवृत्ती.
आदिवासी विकास विभाग:- मॅट्रिकोत्तर शिष्यवृत्ती योजना आदिवासी विद्यार्थ्यांसाठी शिक्षण शुल्क आणि परीक्षा शुल्क (फ्रीशिप) व्यावसायिक शिक्षण शुल्क प्रतिपूर्ती व्यावसायिक शिक्षण देखभाल भत्ता प्रदान करते.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Crop Insurance Scheme :प्रधानमंत्री पीक विमा योजना अंतर्गत फळपीक विमा योजना शासन निर्णय

उच्च शिक्षण विभागाचे संचालनालय :- राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज शिक्षण शुल्क शिष्यवृत्ती योजना गुणवंत विद्यार्थ्यांना शिष्यवृत्ती- माजी सैनिकांची मुले कनिष्ठ स्तरावरील शिक्षण सवलत एकलव्य शिष्यवृत्ती राज्य शासनाची खुली गुणवत्ता शिष्यवृत्ती गुणवंत विद्यार्थ्यांना गणित/भौतिकशास्त्र विद्या निकेतन विद्यालय निकेतन विद्यालय शिष्यवृत्ती सरकार पाल्य यांच्या मदतीने संशोधन करण्यात आले आहे. स्वातंत्र्यसैनिकांच्या मुलांना सवलत जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठ शिष्यवृत्ती सहाय्य गुणवंत विद्यार्थ्यांना शिष्यवृत्ती-वरिष्ठ स्तरावरील डॉ. पंजाबराव देशमुख वसतिगृह राहणीमान भत्ता योजना इत्यादी योजना उच्च शिक्षण संचालनालयामार्फत महा DBT पोर्टलवर राबविण्यात येतात.
तंत्रशिक्षण विभागाचे संचालनालय:- राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज शिक्षण शुल्‍क शिक्षणावृत्ती योजना (EBC) DR पंजाबराव देशमुख वसतिगृह निर्वाह भट्ट योजना (DTE) या योजना आहेत.

महा डीबीटी शिष्यवृत्ती 2022-23 चा मुख्य उद्देश सर्व गुणवंत विद्यार्थ्यांना आर्थिक सहाय्य प्रदान करणे आहे जे त्यांच्या आर्थिक परिस्थितीमुळे त्यांचे शिक्षण चालू ठेवू शकत नाहीत. आता महाडबीटी शिष्यवृत्तीच्या मदतीने महाराष्ट्रातील विद्यार्थ्यांना आर्थिक बोजा न पडता आपले शिक्षण सुरू ठेवता येणार आहे. यामुळे साक्षरतेचे प्रमाण वाढेल आणि रोजगार दर आपोआप सुधारेल. आता या शिष्यवृत्ती योजनेच्या मदतीने अधिकाधिक विद्यार्थी आपले शिक्षण घेण्याचे स्वप्न पूर्ण करू शकतील. त्यांना पैशाची काळजी करण्याची गरज नाही.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

SHASAN NIRNAY :या शेतकऱ्यांच्या खात्यात 10 हजार रुपये अनुदान जमा होणार, अजित पवारांची मोठी घोषणा

महाडीबीटी शिष्यवृत्तीसाठी आवश्यक कागदपत्रे
*उत्पन्नाचा दाखला (तहसीलदाराने दिलेला)
*कास्ट प्रमाणपत्र.
*कास्ट वैधता प्रमाणपत्र
*अंतिम परीक्षेची मार्कशीट
*SSC किंवा HSC साठी मार्कशीट
*वडिलांचे मृत्यू प्रमाणपत्र (आवश्यक असल्यास)
*वसतिगृह प्रमाणपत्र (आवश्यक असल्यास)
*CAP फेरी वाटप पत्र
*आधार कार्ड
*शिधापत्रिका
*अपंगत्व प्रमाणपत्र
*बँक खाते तपशील
*राहण्याचा पुरावा
*जन्म प्रमाणपत्र
*पासपोर्ट आकाराचे छायाचित्र
*मोबाईल नंबर

महाडीबीटी ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया
कोणत्याही प्रकारच्या शिष्यवृत्ती योजना 2023 साठी ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला प्रथम अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल.
मुख्यपृष्ठावर तुम्हाला नोंदणी करा बटणावर क्लिक करावे लागेल.
पुढच्या पानावर तुम्हाला आधार क्रमांक टाकावा लागेल आणि त्यानंतर तुमच्या आधार रजिस्टर मोबाईलवर तुम्हाला मिळणारा ओटीपी टाका आणि नेक्स्ट बटणावर क्लिक करा.
पुढील पानावर तुम्हाला नाव, पत्ता, ई-मेल, शिक्षण इत्यादी संपूर्ण माहिती विचारली जाईल. संपूर्ण माहिती भरावी लागेल. आणि नंतर सबमिट बटणावर क्लिक करा. त्यानंतर तुमची अर्ज प्रक्रिया पूर्ण होईल.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights