Tar Kumpan Yojana Maharashtra :सरकार तार कुंपण योजनेसाठी 90% अनुदान देते..!

Tar Kumpan Yojana Maharashtra :सरकार तार कुंपण योजनेसाठी 90% अनुदान देते..!

Tar Kumpan Yojana Maharashtra :सरकार तार कुंपण योजनेसाठी 90% अनुदान देते..! नमस्कार मित्रांनो, आज आपण तार कुंपण योजना महाराष्ट्र बद्दल संपूर्ण माहिती पाहणार आहोत. मित्रांनो, जर तुम्हाला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर हा लेख तुमच्यासाठी महत्त्वाचा ठरणार आहे.

चला तर मग बघूया मित्रांनो, तार कुंपण योजना काय आहे आणि त्यासाठी नेमका उद्देश काय आहे, काय आवश्यक आहे, कागदपत्रे, अर्ज कसा भरायचा, या योजनेचा फायदा कोणाला होणार, इत्यादी सर्व माहिती आपण या लेखात पाहू. .

आता जाणून घेऊया नेमकी काय आहे तार कुंपण योजना?
आपल्या महाराष्ट्रात असे अनेक शेतकरी आहेत ज्यांची जमीन जंगलाजवळ किंवा जंगलात असल्याने जंगली वन्य प्राण्यांचा त्रास हा शेळ्या-शेळ्यांचा प्रश्न आहे आणि शेतीलाही या समस्येचा सामना करावा लागतो. हे प्राणी शेतीचे खूप नुकसान करतात आणि पिकांची नासाडी करतात. त्यामुळेच तार कुंपण योजनेला तार कुंपण योजना असे म्हणतात.

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Pradhan Mantri Pension Yojana: प्रधानमंत्री वय वंदना पेन्शन योजना 2023

तार कुंपण योजना महाराष्ट्र तार कुंपण योजना 2023 ही योजना डॉ. श्यामा प्रसाद मुखर्जी जनवन विकास प्रकल्पांतर्गत राबविण्यात येत आहे. राबविण्यात येत आहे. या योजनेंतर्गत शेतकरी आपल्या शेताला जाळीचे कुंपण घालू शकतात.

तार कुंपण योजनेचे उद्दिष्ट महाराष्ट्र
या योजनेचा उद्देश शासनाच्या वतीने 90 टक्के अनुदान वितरित करणे हा आहे जेणेकरून शेतकरी त्यांच्या पिकांचे वन्य प्राण्यांपासून संरक्षण करू शकतील. केबल कंपनीच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांच्या शेतात जनावरे येऊ नयेत, हा या योजनेचा उद्देश आहे.

तार कुंपण योजनेसाठी अर्ज कसा करावा?
महाराष्ट्र तार कुंपण योजनेत महाराष्ट्राने ऑनलाइन अर्ज करण्याची सुविधा उपलब्ध करून दिली असून, शेतकऱ्यांना ऑनलाइन अर्ज करण्याची सर्व प्रक्रिया करावी लागते. त्याचप्रमाणे अर्ज करताना आवश्यक असलेली सर्व कागदपत्रेही ऑनलाइन सादर करायची आहेत. परंतु सध्या ऑनलाइन अर्ज भरण्यास सुरुवात झाली नसल्याने या योजनेचा लाभ घ्यायचा असल्यास जिल्हा परिषदेच्या अंतर्गत येणाऱ्या पंचायत समितीमध्ये अर्ज करता येईल.

तार कुंपण योजनेसाठी तुम्ही ज्या तालुक्याच्या पंचायत समितीमध्ये राहता त्या पंचायत समितीमध्ये जाऊन तुम्हाला ऑफलाइन अर्ज सादर करावा लागेल. पंचायत समितीचे अधिकारी तुम्हाला वायर कंपनी योजनेची सविस्तर माहिती सांगतील आणि तुम्हाला अर्जासोबत कागदपत्रेही सादर करावी लागतील. (तार कुंपण योजना महाराष्ट्र) या योजनेंतर्गत करावयाचे अर्जही तुम्हाला पंचायत समितीमार्फत उपलब्ध करून दिले जातील.

आता शेतकऱ्यांना दर चार महिन्यांनी ४ हजार रुपये मिळणार आहेत. या दिवशी पहिला आठवडा नमो शेतकरी सन्मान निधी योजना 2023

 ⬇️⬇️हे ही वाचा⬇️⬇️

Crop insurance ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना प्रति हेक्टर 13600 रुपये मिळतील, यादी येथे पहा.

तार कुंपण योजनेचा किती फायदा होईल?

प्रिय शेतकरी मित्रांनो, तार कुंपण योजनेंतर्गत महाराष्ट्र शासन तार कुंपण बांधण्यासाठी 90 टक्के अनुदान देत असून उर्वरित 10 टक्के रक्कम शेतकऱ्यांनी स्वखर्चाने उभारावी. या योजनेंतर्गत तारांच्या कुंपणासाठी लागणारे काटेरी तार व लोखंडी खांब खरेदी करण्यासाठी शासन शेतकऱ्यांना ९० टक्के अनुदान देत आहे.

तार कुंपण योजनांसाठी आवश्यक कागदपत्रे
वायर फेंस स्कीम महाराष्ट्र अंतर्गत अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला अर्जासोबत खालील कागदपत्रे सादर करणे आवश्यक आहे.

.ज्या जमिनीवर तारांचे कुंपण करायचे आहे, त्या जमिनीचा सातबारा
.कास्ट प्रमाणपत्र
.आधार कार्ड
.पंचायत समितीकडे कागदपत्रे जमा करून अर्ज करू शकता.

तार कुंपण योजनेत सहभागी होण्यासाठी अटी व शर्ती वाचा

*या योजनेचा लाभ घेऊ इच्छिणाऱ्या शेतकऱ्यांच्या या जमिनीवर कोणतेही अतिक्रमण होऊ नये.
*शेतकऱ्यांनी निवडलेले क्षेत्र वन्य प्राण्यांच्या नैसर्गिक श्रेणीत नसावे.
*सदर जमिनीचा वापर पुढील दहा वर्षे बदलता येणार नाही, असा ठराव समितीला सादर करावा लागणार आहे.
*या योजनेंतर्गत लाभ घेऊ इच्छिणाऱ्या शेतकऱ्यांनी त्यांच्या शेतातील वन्य प्राण्यांमुळे होणाऱ्या पिकांच्या नुकसानीबाबत ग्रामपरिस्थिती विकास समिती / संयुक्त वन व्यवस्थापन समितीचा ठराव जोडावा.
*त्यानुसार वन परिक्षेत्र अधिकाऱ्यांकडून प्रमाणपत्र अर्ज सादर करावा लागतो.
*तार कुंपण योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना 90 टक्के अनुदानावर 2 क्विंटल काटेरी तार आणि 30 खांब देण्यात येणार आहेत.
*उर्वरित 10% रक्कम शेतकऱ्यांना स्वतः भरावी लागणार आहे.

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights