ssc board 2024 result date दहावी,बारावी परीक्षेचा निकालासाठी तारीख जाहीर….? पहा या दिवशी लागणार निकाल….?

ssc board 2024 result date नमस्कार विद्यार्थी मित्रांनो दहावी आणि बारावीचा निकाल वेळेत लागण्याची शक्यता बोर्डाकडून वर्तवण्यात आली आहे बोर्ड कडून कसून प्रयत्न की या वर्षीचा निकाल हा वेळेत लागावा यासाठी बोर्डाकडून जोरदार तयारी सुरू असल्याची माहिती समोर येत आहे तर या संदर्भातील अधिक माहिती आपण खाली दिलेल्या बातमी शेवटपर्यंत वाचा बातमीच्या शेवटी दहावी आणि बारावीचा निकाल यावर्षी कधी लागेल याची माहिती दिलेली आहे  केले जात असल्याची माहिती सूत्राच्या

हे सुद्धा नक्की पहा

Self Employment Registration:महास्वयंरोजगार नोंदणी महाराष्ट्र: ऑनलाइन अर्ज

ssc board 2024 result date  दहावी आणि बारावीचा निकाल वेळेत लागण्याची शक्यता आहे राज्य मंडळातर्फे घेण्यात आलेल्या बारावीच्या परीक्षा सध्या संपलेले आहेत आणि दहावीचा केवळ एकच पेपर राहिलेला असून तो सुद्धा लवकरच होईल सध्या वेळेत निकाल लागण्याचा दृष्टिकोनातून बोर्डाकडून प्रयत्न केले जात असल्याची माहिती येत आहे एप्रिल महिन्यानंतर परीक्षा कडून उत्तरपत्रिका तपासण्याचे काम करून घेण्याचे नियोजन बोर्डाने लावलेला आहे महाराष्ट्र राज्य मंडळातर्फे 11 ते 19 मार्च दरम्यान बारावीची परीक्षा घेण्यात आलेली होती आणि एक ते 26 मार्चपासून दहावीची परीक्षा घेतली जाणार आहे 26 मार्चला दहावीचा भूगोलचा पेपर होणार आहे तर छत्रपती संभाजीनगर विभागातून परीक्षेला एक लाख 86 हजार 814 इतकी विद्यार्थी बसलेले आहेत तर बारावीच्या परीक्षेला एक लाख 79 हजार 14 विद्यार्थ्यांनी प्रवेश नोंदविलेला आहे.

 

ssc board 2024 result date सध्या बोलण्याकडून पेपर तपासण्याचे काम सुरू आहे बारावीचे पेपर तपासासाठी 6630 परीक्षा काम करत आहेत तर मंडळांनी प्रत्येक परीक्षेला २०० पेपर तपासण्यासाठी पाठवलेले आहेत दहावी आणि बारावीच्या विद्यार्थ्यांच्या निकालाची वाट विद्यार्थ्यांनी पाहत असताना कारण इथूनच करिअर खरा टर्निंग पॉईंट ठरतो त्यामुळे हा निकाल फार महत्त्वाचा आहे,

हे सुद्धा नक्की पहा

cibil score check सिबिल स्कोर खराब झाला असेल, तर काळजी कशाला सुधारण्यासाठी या टिप्स फॉलो करा

आणि यासाठी विजय त्यांना यावर्षी जास्त वेळ वाट पाहावी लागणार नाही कारण लवकरच निकाल देण्याच्या पर्यटन बोर्ड करणार आहे यामुळे विद्यार्थ्यांना लवकरच निकाल हाती येणार आहे पुढील करिअर साठी ज्यांना मार्ग निवड मिळेल त्यामुळे आता विद्यार्थ्यांना जास्त वेळ वाट न पाहता निकाल हाती येणार आहे कारण पेपर तपासासाठी परिव्यवेक्षकांनी बहिष्कार टाकला होता तो सुद्धा दूर झाला आहे या संदर्भातील माहिती देण्यात आली आहे.

 

पेपर तपासणीवर बहिष्कार टाकला होता विविध मागण्यासाठी शिक्षक संघटनेने पेपर तपासणी वरती बहिष्कार टाकला होता त्यामुळे साठी पाठवण्यात आलेल्या उत्तर पत्रिका शिक्षकाने बोर्डाकडे परत पाठवल्या होत्या परिणामी दहावी आणि बारावीच्या निकालाला विनम्र लागतो की काय असा प्रश्न निर्माण झाला होता परंतु शासनाने शिक्षक संघटनाच्या काही प्रमाणात मागण्या पूर्ण केल्यानंतर शिक्षकांनी पेपर तपासणी वरील बहिष्कार मागे घेतला आहे सध्या सर्व पर्यवेक्षक दहावी आणि बारावीचा निकाल लावण्याचा दृष्टिकोनातून वेळेत उत्तरपत्रिका तपासून बोर्डाकडे पाठवण्याचा प्रयत्न करणार आहे त्यामुळे यावर्षी वेळेत निकाल लागण्याची फार मोठी अपेक्षा आहे तर एप्रिलच्या दुसऱ्या आठवड्यात पेपर तपासून काम पूर्ण होईल निकाल तर तयार करण्याचे काम बोर्डाकडून होणार आहे असे सांगण्यात आले आहे सदरील माहिती एसएससी बोर्डाच्या अधिकाऱ्यांनी दिलेली आहेssc board 2024 result date

 

ssc board 2024 result date तर सोशल मीडियावरील चर्चा आणि इतर माध्यमाच्या अनुसरण बोर्डाचा निकाल बारावीचा परीक्षेच्या मी च्या पहिल्या आठवड्यात किंवा दुसऱ्या आठवड्यात लागण्याची शक्यता आहे तसेच दहावीचा निकाल हा जूनच्या पहिल्या किंवा दुसऱ्या आठवड्यामध्ये लागण्याची शक्यता आहे अधिक माहितीसाठी अधिकृत बोर्डाचे संकेतस्थळ पाहू शकता.

ssc board 2024 result date  संकेतस्थळ

पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक

वर क्लिक करून पहा

 

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights