Aam Adami Vima Yojana/आम आदमी विमा योजना2023

Aam Adami Vima Yojana/आम आदमी विमा योजना2023

ही योजना ग्रामीण भागातील १८ ते ५९ वयोगटातील जमीन कमी मजुरांसाठी आहे. योजनेअंतर्गत आकारला जाणारा प्रीमियम रु. 200/- प्रति सदस्य प्रति वर्ष ज्यापैकी 50% राज्य सरकार अनुदानित आहे. आणि केंद्र सरकार

फायदे:
एखाद्या सदस्याचा नैसर्गिक मृत्यू झाल्यास, अंतिम तारखेपूर्वी, विमा रक्कम रु. 30,000/- हमीपत्र अंतर्गत, नंतर अंमलात, नामनिर्देशित व्यक्तीला देय होईल. अपघात झाल्यास सदस्यास खालील फायदे दिले जातात. अपघातात मृत्यू झाल्यास रु. 75,000/- कायमचे एकूण अपंगत्व, अपघातामुळे रु. 75,000/- अपघातात 2 डोळे आणि 2 अवयव गमावले रु. 75,000/- अपघातात 1 डोळा व 1 अवयव गमवावा रु. ३७,५००/- या योजनेंतर्गत रु. शिष्यवृत्ती. 9वी ते 12वी इयत्तेत शिकणाऱ्या मुलांना प्रत्येकी 100/- दरमहा दिले जातात. जास्तीत जास्त 2 मुलांना शिष्यवृत्ती दिली जाते.

भारत हा एक विकसनशील देश आहे, म्हणून, आपली बहुतेक लोकसंख्या ग्रामीण भागात राहते, त्याचप्रमाणे, विविध स्तरांवरील ग्रामीण लोकसंख्या आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांमध्ये मोडते, ज्यात अल्पभूधारक शेतकरी आणि शेतमजूर आणि विविध स्तरांवर असंघटित कामगार यांचा समावेश आहे. व्यवसायात कामगार आहेत, विविध स्तरावरील कामगारांना धोकादायक परिस्थितीत काम करावे लागते, कार्यक्षेत्रात राहण्याची सोय नसणे, आरोग्य सेवांचा अभाव, दैनंदिन जीवनासाठी मूलभूत सुविधांचा अभाव अशा अनेक प्रकारच्या समस्यांना तोंड द्यावे लागते.

त्यामुळे अशा असंघटित कामगारांची मोठी असुरक्षितता म्हणजे आजारपण, त्यांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना नेहमीच आरोग्याच्या समस्यांना सामोरे जावे लागते, बहुतांश कामगार हे सामाजिक सुरक्षा कवच नसलेले असतात, असंघटित कामगारांच्या नागरिकांना सामाजिक सुरक्षा देण्यासाठी सरकारने आम आदमी विमा योजना लागू केली आहे आणि त्यांचे सामाजिक जीवन सुधारण्यासाठी आणि उन्नत करण्यासाठी. , आम आदमी विमा योजना ही सरकारची एक सामाजिक सुरक्षा योजना आहे जी भारतीय आयुर्विमा महामंडळ (LIC) द्वारे प्रशासित केली जाते, प्रिय वाचकांनो, या लेखात आम्ही पात्रता, योजनेचे लाभ, नोंदणी यासारख्या या आम आदमी योजनेबद्दल संपूर्ण माहिती देऊ. प्रक्रिया, अर्ज सबमिशन, आम्ही पाहू.

⤵️⤵️⤵️⤵️

Jan Arogya Yojana:-महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजना

LIC आम आदमी विमा योजना 2023 संपूर्ण तपशील

सरकारने नेहमीच नागरिकांच्या कल्याणासाठी विविध सामाजिक सुरक्षा आणि आरोग्याशी संबंधित योजना तसेच लोकोपयोगी योजना राबवल्या आहेत, आम आदमी विमा योजना ही अशीच एक योजना आहे जी नागरिकांना गरजेच्या वेळी आर्थिक सहाय्य करून सामाजिक सुरक्षा प्रदान करते. . , आम आदमी विमा योजना ही केंद्र पुरस्कृत योजना आहे जी 2 ऑक्टोबर 2007 रोजी लागू करण्यात आली आहे, ही एक सामाजिक सुरक्षा योजना आहे जी [LIC] द्वारे राज्यातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल आणि कमी उत्पन्न असलेल्या नागरिकांसाठी चालवली जाते ज्यामध्ये ग्रामीण भागातील भूमिहीन नागरिक, शेतमजूर, अल्पभूधारक शेतकरी, पाच एकरपेक्षा कमी जिरायती जमीन आणि अडीच एकरपेक्षा कमी बागायती जमीन असलेले शेतकरी.

अशा शेतकऱ्यांना शासनाच्या निर्णयानुसार भूमिहीन असल्याचे गृहीत धरून या योजनेचा लाभ दिला जातो. तसेच, नागरीक मोची, ऑटो चालक, मच्छीमार आणि लहान व्यावसायिक यांच्या कुटुंबांना जे अचानक आरोग्याच्या गंभीर कारणांमुळे आर्थिक दृष्ट्या वाचवू शकत नाहीत त्यांना आम आदमी योजना (AABY) अंतर्गत आर्थिक सहाय्य केले जाते आणि त्यांच्या मुलांना देखील या योजनेअंतर्गत आयुर्विमा महामंडळाकडून मदत केली जाते. शिष्यवृत्ती दिली जाते.

योजनेचे नाव आम आदमी विमा योजना (AABY)
व्दारा सुरु केंद्र पुरुस्कृत योजना
अंमलबजावणी महाराष्ट्र शासन
योजनेची सुरुवात 2 ऑक्टोबर 2007
लाभार्थी हि योजना एक सामाजिक सुरक्षा योजना आहे जी समाजातील कमी उत्पन्न असलेल्या कुटुंबांसाठी आहे
उद्देश्य अपंगत्व किंवा आकस्मिक मृत्यू या सारख्या दुर्दैवी परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी आर्थिक मदत
अधिकृत वेबसाईट महाराष्ट्र sjsa.maharashtra.gov.in/
विभाग सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभाग, महाराष्ट्र शासन
ऑफलाईन अर्ज करणे ग्रामीण भागामधील नागरिक तलाठी किंवा तहसील कार्यालयात जाऊन नोंदणी करू शकतात
श्रेणी विमा योजना


अर्ज कसा करावा

माहितीसाठी वेबसाइटला भेट द्या
किंवा https://sjsa.maharashtra.gov.in/mr/scheme-category/special-assistance ला भेट द्या


LIC आम आदमी योजना 2023 ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया

आम आदमी विमा योजना ही भारत सरकारने गरीब सामान्य नागरिकांसाठी सुरू केलेली सामाजिक सुरक्षा योजना आहे. या योजनेत अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला राज्याच्या समर्पित वेबसाइटवर जावे लागेल. या वेबसाइटवर तुम्हाला अर्जाविषयी सर्व तपशील मिळतील, या योजनेसाठी अर्ज करणार्‍या पात्र लाभार्थी नागरिकांसाठी खालील प्रक्रिया आहेत.

⤵️⤵️⤵️⤵️

Namo Shetkari Yojana अखेर नमो शेतकरी योजनेच्या पहिल्या हप्त्याची तारीख फिक्स या दिवशी होणार शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पैसे जमा

LIC आम आदमी विमा योजना 2023 आवश्यक कागदपत्रे

या योजनेत पात्र लाभार्थ्यांच्या नोंदणीसाठी आवश्यक कागदपत्रांची यादी खालीलप्रमाणे आहे

*सदस्य नोंदणी अर्ज विहित नमुन्यातील आणि तलाठ्याने स्वाक्षरी केलेला
7/12 तलाठ्याचा उतारा
*राष्ट्रीयकृत बँकेच्या पासबुकची झेरॉक्स
शिष्यवृत्ती अर्ज विहित नमुन्यात आणि मुख्याध्यापकांनी स्वाक्षरी केलेला
*अर्जदाराचे आधार कार्ड
*सरकारी खात्याने दिलेले ओळखपत्र
*शिधापत्रिका
*जन्म प्रमाणपत्र
*शाळेचा दाखला पुरावा
*मतदार ओळखपत्र
*मोबाईल नंबर
*पासपोर्ट आकाराचे फोटो

आम आदमी विमा योजना संपर्क (हेल्प लाईन नंबर)

ऑफिशियल वेबसाईट Click Here
AABY हेल्पलाईन नंबर SMS LIC हेल्प 9222492224 / SMS LIC हेल्प 56767877 / 022 – 68 276827

 

⤵️⤵️⤵️⤵️

👉🏻👉🏻अशाच नवीन आणि महत्वाच्या अपडेट्स मिळवण्यासाठी इथे क्लिक करा👈👈

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights