Atal Pension Yojana 2023 या सरकारी योजनेअंतर्गत नवरा आणि बायको या दोघांना दर महिना 10000 हजार रुपये पेन्शन मिळणार

Atal Pension Yojana 2023नमस्कार मित्रांनो आज आपण अटल पेन्शन योजना Atal Pension Yojana नेमकी काय?आहे याची सविस्तर माहिती पाहणार आहोत या योजनेत बद्दल देशात अनेक सरकारी योजना सुरू आहेत. त्या योजना लोकांना श्रीमंत बनवत आहेत तुम्ही तुमच्या व वृद्ध पण काळासाठी कमी गुंतवणूक केली असेल,

अटल पेन्शन योजनेचे अधिकृत वेबसाईट पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा

 

तर Atal Pension Yojana 2023 तुमच्यासाठी अत्यंत फायदेशीर ठरू शकते या योजनेमुळे बऱ्याच लोकांना फायदा झालेला दिसून येत आहे अटल पेन्शन योजनेअंतर्गत वयाच्या 55 वर्षानंतर लो लोकांना १००५०० रुपये आणि पाच हजार दोनशे रुपये प्रति हमी मिळत आहे सरकारच्या या योजनेअंतर्गत वयाच्या 42 वर्षापर्यंतचे कोणतीही व्यक्ती या योजनेसाठी अर्ज करू शकते. Atal pension Yojana 2023

 

PFRDA  सरकारला अटल पेन्शन योजनेअंतर्गत जास्तीत जास्त एपीवाय अंतर्गत कमाल वय वाढण्याची शिफारस केली होती आणि या योजनेअंतर्गत निवृत्तीनंतर दरमहा अत्यंत निश्चित योगदान केल्यावर रक्कम वाढवली जाईल रुपये हजार पासून तुम्हाला पाच हजार रुपये पर्यंत पेन्शन मिळणार आहेAtal Pension Yojana 2023.

अटल पेन्शन योजनेचा लाभ घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Atal Pension Yojana 2023 सहा महिन्याला फक्त एखादा 20039 रुपये गुंतवणूक करा वयाच्या साठ वर्षानंतर तुम्हाला सरकारकडून दर महिना 60000 रुपये पेन्शन मिळत आहे अटल पेन्शन योजनेत तुम्हाला दर महिन्यात दोनशे दहा रुपये खर्च करावा लागणार आहे. दुसरीकडे विद्यमान नियमानुसार वयाच्या  18 वर्षी मासिक पेन्शन साठी अटल पेन्शन योजनेत जास्तीत जास्त पाच हजार रुपये जोडल्यास तुम्हाला दरमहा 210 रुपये द्यावे लागतील तुम्ही हे पैसे तीन महिन्यात तर मा केल्यास तुम्हाला रुपये 626 आणि सहामाही १२३९ रुपये जमा करावे लागतील 1000 हजार रुपयाची अटल पेन्शन योजना मिळवण्यासाठी तुम्ही वयाच्या 18 व्या वर्षी गुंतवणूक केल्यास तुम्हाला मासिक 42 रुपये जमा करावे लागतील.

तरुण वयात Atal Pension Yojana अटल पेन्शन योजनेचे अधिक फायदे मिळतील त्याचवेळी जर तुम्ही वयाच्या 35 व्या वर्षी अटल पेन्शन योजनेत सामील झाला तर तुम्हाला 25 वर्षासाठी सहा महिन्यासाठी दरमहा 5,323 रुपये जमा करावे लागतील या प्रकरणात तुम्ही एकूण गुंतवणूक 2.66 लाख रुपये असेल ज्यावर तुम्हाला 5000 हजार रुपये मासिक पेन्शन मिळेल तुम्ही 18 वर्षांनी अटल पेन्शन योजनेत सामील झाला तर तुमची एकूण गुंतवणूक 1.4 लाख असेल.

अटल पेन्शन योजनेची सविस्तर माहितीसाठी येथे क्लिक करा

Atal Pension Yojana 2023

पत्ता, िोन क्रमांक इ. सारख्या वैयहिक माहहतीमध् येबदल करण् यासाठी ग्राहकांनी’एपीवाय सबत क्रायबर मोहडकिके शन िॉमग’मध् ये इहच्ित बदल भरावेत आहि तो िॉमग आवश् यक कागदपत्रांसह एपीवाय-एसपी शाखेकडे
सादर करावा. हा िॉमग https://www.npscra.nsdl.co.in/nsdl-forms.phpयेथे ऑनलाइन डाउनलोड करता येऊ शकतो.
 एपीवाय ग्राहक योगदानाच्या वारंवारतेत बदल जसे की, त्रैमाहसक योगदानाचे माहसक योगदानामध् येककं वा सहामाही योगदानाचे हतमाही योगदानामध् ये बदल एपीवाय-एसपी शाखेकडे हनवेदन सादर के ल्यानंतर करू
शकतात.

 

7th Pay Commission मोदी सरकारकडून केंद्र कर्मचाऱ्यांना आनंदाची बातमी सप्टेंबर अखेरपर्यंत देण्यात येणार मोठे गिफ्ट

 

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights