MHADA Lottery Scheme म्हाडा लॉटरी योजना 2023

MHADA Lottery Scheme म्हाडा लॉटरी योजना 2023

गृह अर्जदारांसाठी आनंदाची बातमी: पुणे मंडळ म्हाडाच्या 55000 घरांच्या लॉटसाठी अर्ज सादर करण्याची अंतिम मुदत 20 ऑक्टोबरपर्यंत वाढवण्यात आली आहे.

महाराष्ट्र गृहनिर्माण आणि क्षेत्र विकास प्राधिकरण प्रादेशिक मंडळ पुणे गृहनिर्माण आणि क्षेत्र विकास मंडळाने सन 2023 च्या सोडतीसाठी अर्ज प्रक्रिया सुरू केली आहे. या 5863 घरांच्या वाटपासाठी अर्ज भरण्यासाठी 27 सप्टेंबरपर्यंत मुदत देण्यात आली होती.

दरम्यान, म्हाडाच्या पुणे विभागाचे सीईओ अशोक पाटील यांनी बुधवारी माहिती दिली की, अर्ज भरण्याची मुदत 20 ऑक्टोबरपर्यंत वाढवण्यात आली आहे. अर्ज भरण्यासाठी मुदतवाढ मिळावी, अशी नागरिकांची मागणी आहे.

पाटील म्हणाले की, सामाजिक बांधिलकी जपत समाजातील सर्वच घटकांसाठी निम्न, नीच, मध्यम, उच्च गटासाठी घरे उपलब्ध करून दिली आहेत. पुणे मंडळांतर्गत पश्चिम महाराष्ट्रातील पाच जिल्ह्यांचा समावेश आहे. पुणे जिल्ह्यात एकूण पाच हजार ४२५ सदनिका वितरणासाठी उपलब्ध आहेत.

सोलापूर जिल्ह्यात एकूण 69 फ्लॅट्स, सांगली जिल्ह्यात 32 फ्लॅट्स आणि कोल्हापूर जिल्ह्यात 337 फ्लॅट्स वितरणासाठी उपलब्ध करून देण्यात आले आहेत. या सदनिकांसाठी आतापर्यंत एकूण 32 हजार 996 अर्ज दाखल झाले आहेत. त्यापैकी 18 हजार 369 नागरिकांनी प्रत्यक्षात पैसे भरले आहेत.

गणपती उत्सव व इतर कार्यालयीन सुट्ट्यांमुळे काही नागरिकांना अधिवास प्रमाणपत्र शासकीय कार्यालयातून उपलब्ध नसल्याने अर्ज दाखल करता आले नाहीत, त्यामुळे अर्जाची मुदत वाढविण्यात आली आहे. सदर अर्ज भरण्यासाठी 20 ऑक्टोबरपर्यंत मुदतवाढ देण्यात आली असून 9 नोव्हेंबर रोजी 5,863 घरांची ऑनलाईन लॉटरी काढण्यात येणार आहे.

अशोक पाटील यांना मुंबईप्रमाणे नियोजन प्राधिकरण मिळावे. अशोक पाटील म्हणाले की, सध्या बांधकाम व्यावसायिक प्रत्यक्ष घरबांधणीचे नकाशे महापालिकेकडे सादर करतात, त्यानंतर महापालिका त्यांना बांधकामास मान्यता देते. त्यापैकी केवळ 20 टक्केच म्हाडाच्या योजनेबाबत कार्यवाही करू शकतात. मात्र, मुंबईत एक स्वतंत्र नियोजन प्राधिकरण आहे जे म्हाडाच्या प्रकल्पांना मंजुरी देते, जेणेकरून घरे योग्य पद्धतीने बांधता येतील. पुणे महाडा विभागाला या प्रकाराचे नियोजन प्राधिकरण मिळावे, अशी विनंती शासनाकडे करण्यात आली आहे. त्याद्वारे भविष्यात महाडातील घरांना गॅलरी देण्याचाही विचार केला जाणार आहे.

⤵️⤵️⤵️⤵️

kusum solar pump yojana:-कुसुम सोलर पंप योजना 2023 महाराष्ट्र /Online registration अर्ज सुरु.!


म्हाडा कोकण लॉटरी 2023

म्हाडाचे घर आता बजेटमध्ये खरेदी, कोकण मंडळाच्या घरासाठी ‘एवढा’ खर्च येणार

म्हाडाच्या मुंबई मंडळाच्या ४०८२ घरांच्या सोडतीनंतर कोकण मंडळाची सोडत काढण्यात येणार आहे. त्यासाठी घरांच्या किमतीही वाढल्या आहेत. म्हाडाच्या मुंबई मंडळानंतर आता कोकण मंडळ ठाणे, पालघर, रायगड, सिंधुदुर्गमधील 5 हजार 311 घरांसाठी लॉटरी काढणार आहे. मुंबई मंडळाच्या तुलनेत कोकण मंडळातील घरे स्वस्त आहेत. त्यामुळे घराचे स्वप्न पाहणाऱ्यांना आज बजेटमध्ये घरे मिळणार आहेत. या घरांसाठी ७ नोव्हेंबर रोजी म्हाडाच्या वांद्रे पूर्व मुख्यालयात संगणकीकृत लॉटरी काढण्यात येणार आहे.

कोकण मंडळाच्या घराची किंमत किमान 9 लाख 89 हजार 300 रुपये असून ही घरे अल्पसंख्याक गटातील आहेत. पालघरमधील गोखिवरे येथे ही घरे आहेत. तर, सर्वाधिक घरांची किंमत ४१ लाख ८१ हजार ८३४ रुपये असून मध्यम गटातील ही घरे विरार-बोळीज परिसरात आहेत. याशिवाय मध्यम गटातील घरे ठाणे आणि पालघर जिल्ह्यात असून या घरांच्या किमती सुमारे ३३ लाख आहेत. विरार, बोळींज परिसरातील घरे निम्न व मध्यम गटासाठी असून या घरांच्या किमती २३ लाख ते ४१ लाखांपर्यंत आहेत.
म्हाडाच्या कोकण मंडळ सोडतीसाठी ऑनलाइन नोंदणी आणि अर्ज प्रक्रिया १५ सप्टेंबरपासून सुरू झाली आहे. अर्ज प्रक्रिया म्हाडाच्या अधिकृत वेबसाइट https://housing.mhada.gov.in वर उपलब्ध आहे. अर्जदार 18 ऑक्टोबर रोजी रात्री 18.59 पर्यंत ऑनलाइन ठेवीची रक्कम भरू शकतात. सोडतीसाठी पात्र अर्जांची अंतिम यादी ३ नोव्हेंबर रोजी सायंकाळी ६ वाजता म्हाडाच्या अधिकृत संकेतस्थळावर प्रसिद्ध केली जाईल. तसेच पात्र अर्जांची संगणकीय सोडती 7 नोव्हेंबर रोजी सकाळी 11 वाजता जाहीर करण्यात येईल. त्यातून, अर्जदारांना सोडतीचा निकाल त्यांच्या मोबाईलवर एसएमएसद्वारे त्वरित प्राप्त होईल.
अल्पसंख्याक गृहनिर्माण?
शिरधोण, खोणी, गोठेघर, बोळींज येथे अल्पसंख्याक गटासाठी घरे असून या घरांच्या किमती 14 लाख ते 21 लाखांच्या दरम्यान आहेत. रायगडमधील खानवळे, तळेगाव आणि कल्याणमधील घारीवली येथे वंचितांसाठी 12 ते 13 लाखांपर्यंत घरांच्या किमती आहेत. ठाणे, कल्याण, पालघर जिल्ह्यातील लहान गटांसाठी घरांची किंमत 12 ते 32 लाखांपर्यंत आहे.

हक्काच्या घरासाठी म्हाडाचा फॉर्म भरला?
म्हाडाकडून 10 मे रोजी 4 हजार 640 घरांची सोडत

म्हाडाने ठाणे शहर व जिल्हा, पालघर, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग येथे गृहनिर्माण योजनेंतर्गत 4 हजार 640 सदनिका आणि 14 भूखंडांच्या विक्रीसाठी ऑनलाइन लॉटरीसाठी अर्ज नोंदणी व अर्ज प्रक्रिया सुरू केली आहे. . काशिनाथ घाणेकर नाट्यगृहात होणार आहे
⤵️⤵️⤵️⤵️

gram samruddhi shet raste yojana: शेतीच्या रस्त्यासाठी मिळणं ९ लाख रुपये अनुदान.

म्हाडा लॉटरी 2023 च्या महत्वाच्या तारखा

अर्ज सुरू करण्याची तारीख – 06 जानेवारी 2023
अर्ज करण्याची शेवटची तारीख – 05 फेब्रुवारी 2023
पेमेंट सुरू करण्याची तारीख – 07 जानेवारी 2023
शेवटची तारीख – 06 फेब्रुवारी 2023
लॉटरीची तारीख – १७ फेब्रुवारी २०२३
परतावा तारीख – २० फेब्रुवारी २०२३ नंतर
पुणे म्हाडा लॉटरी 2023 प्रकल्प तपशील
कोणतेही प्रकल्प सहभागी

यापैकी खराडी येथील गगन अवेन्सिया
महंमद वाडी येथील मधुवन
नांदेड शहरातील जनरंजनी-डी फेज-II
वाक वस्तीमधील स्कायलार्क अपार्टमेंट
वडगाव येथील आंब्याचे घरटे येवलेवाडी
गिनी येरीया येरवड्यातील काही प्रकल्पांचा येथे समावेश आहे.
याशिवाय तब्बल ९३ ठिकाणी घरे खरेदी करण्याच्या सुवर्णसंधी आहेत.

म्हाडा लॉटरी योजना 2023 अर्ज करण्यासाठी खालील दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा⤵️⤵️⤵️⤵️

👉🏻👉🏻येथे क्लिक करा👈🏻👈🏻

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights