Gold Rate Today सोन्याच्या किमतीत घसरण;नागरिकांची खरेदी करण्यासाठी लगबग

Gold Rate Today : जागतिक बाजारातील गोंधळामुळे देशांतर्गत कमोडिटी मार्केटमध्ये सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ नोंदवली जात आहे. एमसीएक्सवर सोन्याचा भाव 110 रुपयांनी वाढून 59244 रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाला आहे.

⇒हे सुद्धा नक्की पहा

Gold Price Today : जागतिक बाजारातील गोंधळामुळे देशांतर्गत कमोडिटी मार्केटमध्ये सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ होत आहे. एमसीएक्सवर सोन्याचा भाव 110 रुपयांनी वाढून 59244 रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाला आहे. तसेच चांदीच्या दरातही दीडशे रुपयांची वाढ झाली आहे. एमसीएक्सवर चांदीचा दर 75717 रुपये किलोवर पोहोचला आहे.

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याची किंमत वाढ झाली आहे.

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ झाली आहे. कॉमॅक्सवर सोन्याची किंमत प्रति औंस 1963 डॉलरवर व्यापार करत आहे. त्याचप्रमाणे चांदीचा दरही प्रति औंस 25 डॉलरच्या वर पोहोचला आहे. वास्तविक, व्याजदरांबाबत अमेरिकेच्या फेडरल रिझर्व्हची भूमिका काय असेल याबाबत बाजारातील परिस्थिती स्पष्ट नाही. त्यामुळे सराफामध्ये अद्यापही मोठी चढ-उतार सुरू आहे.

Business Idea : शेतकरी मित्रांनो, गावात रहा आणि लाखो कमवा..! शेतीसोबत हे व्यवसाय करा, मग कमवा लाखो रुपये.!

मुंबईत सोन्याची किंमत
मुंबईतील सराफा बाजारात आज 24 कॅरेट सोन्याची किंमत 60,100 रुपये प्रति तोळे तर 22 कॅरेट सोन्याची किंमत 55,100 रुपये प्रति तोळे इतकी आहे. राज्यातील महत्वाची सोन्याची बाजारपेठ म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या जळगाव येथे 22 कॅरेट सोन्याची किंमत 54,590 प्रति तोळे तर 24 कॅरेट सोन्याची किंमत 59,600 रुपये प्रति तोळे इतकी आहे.गुंतवणुकीसाठी सोन्याकडे उत्तम पर्याय म्हणून पाहिले जाते. त्यामुळे गुंतवणुकदार सोन्याच्या किंमती कमी होण्याकडे नेहमी लक्ष ठेवतात. त्यासोबतच देशात लग्न सराई आणि सणासुदीच्या दिवसांमध्येही मोठ्या प्रमाणावर सोने खरेदी केली जाते. त्यामुळे सोन्याच्या किंमतींकडे सर्वांचेच लक्ष असते.

अशाच नवीन अपडेट साठी आमच्या वेबसाईटला भेट देत राहा

1 thought on “Gold Rate Today सोन्याच्या किमतीत घसरण;नागरिकांची खरेदी करण्यासाठी लगबग”

Leave a Comment

Verified by MonsterInsights